Ford Escape bị lỗi ABS

TienThanh90
Bình luận: 7Lượt xem: 4,425

TienThanh90

Tài xế O-H
Hôm nay em nhận con ford escape 3.0 đời 2003 bị lỗi phanh ABS dùng máy test thì nó báo lỗi
C1145 right front wheel speed sensor em đã tháo nó ra vệ sinh rồi nhưng đèn vẫn báo dùng máy dể xóa lỗi không được nhưng tháo cọc bình ra thì lại hết nổmáy tại chỗ một lúc nó báo lỗi em chạy thử trên đường thì nó không có tín hiệu cả bốn bánh
bác nào có cao kiến giúp em với ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hôm nay em nhận con ford escape 3.0 đời 2003 bị lỗi phanh ABS dùng máy test thì nó báo lỗi
C1145 right front wheel speed sensor em đã tháo nó ra vệ sinh rồi nhưng đèn vẫn báo dùng máy dể xóa lỗi không được nhưng tháo cọc bình ra thì lại hết nổmáy tại chỗ một lúc nó báo lỗi em chạy thử trên đường thì nó không có tín hiệu cả bốn bánh
bác nào có cao kiến giúp em với ạ
Nó báo lỗi con trước bên phải. vậy sao lại chạy mà tín hiệu cả 4 bánh không có? Bác kiểm tra tín hiệu 4 bánh như thế nào vậy? Bác cho xem dữ liệu đi.

TienThanh90

Tài xế O-H
Nó báo lỗi con trước bên phải. vậy sao lại chạy mà tín hiệu cả 4 bánh không có? Bác kiểm tra tín hiệu 4 bánh như thế nào vậy? Bác cho xem dữ liệu đi.
cắm máy test vàomục read current data khi cho xe chạy bốn cảm biến sẽ báo về máy nhưng ở đây nó có tìn hiệu
right front wheel speed sensor not support KPH
Em đang nghi nó bộ hỏng bộ xử lí thông tin rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên