điều chỉnh khe hở nhiệt

nguyenbinhH1
Bình luận: 14Lượt xem: 1,713

24.july

Tài xế O-H
Thì bác phải thạo cái thông thường đã. Chưa hiểu thì cứ làm 2 vòng mà không sót cái nào thì hãy tính, đừng vội đú
Mình cũng nghĩ là nên như thế này. Thông thạo cơ bản đã. Rồi sẽ tự ngẫm rút gọn được thao tác :))
Chứ chưa gì đã muốn ăn nhanh thì cũng sẽ máy móc được thôi - nhưng....

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thì 2 vòng thì e biết r nhưng cái thắc mắc ở đây là 1 vòng e hk biết mới hỏi chứ đú cái j hả a.
Vậy là bác không đú! Thế thì bác cứ chịu khó quay tay cái máy rồi nhìn các xuppap lên xuống là ngộ ra liền, nếu bác thạo kiểu 2 vòng. Cá nhân tôi, lúc làm việc thì cứ quất 2 vòng, hoặc 4 vòng. Còn kiểu 1 vòng thì chỉ áp dụng khi thi đấu kiếm bữa thịt chó thôi. Ngoài ra, còn có kiểu không hạn chế số vòng, nhưng chỉ được quay 2 lần

KiuKiu

Tài xế O-H
Đúng rồi bác ạ, cứ quay nhiều vào sẽ ngộ ra làm thế nào để chỉnh trong 1 vòng, thực tập thì thầy cũng chẳng cấm mình quay nhiều vòng mà :) cứ quay đến khi nào nhìn ra cách thôi :))))
Nói thế chứ em cũng chưa thử máy 3 XL khi nào cả, hiahia, với em cũng chưa thử chỉnh trong 1 vòng, làm nhiều vòng cho chắc, thầy kiểm tra lại mà chưa đạt thì 1 vòng cũng rớt à :v

haingocem

Tài xế O-H
3 xilanh tại thời điểm chỉnh máy 1 chỉnh thêm 1 trong 2 cây máy 2 và máy 3 (cây nào cắm xuống chỉnh cây kia)quay 1 vòng chỉnh 2 cây còn lại của máy 2 và 3.chú cứ thấy trên 1 xilanh,cây này cắm xuống chỉnh cây kia nhưng nhớ tránh góc trùng điệp của 2 cây,suy nghĩ tiếp đi nhé,gợi ý chút thôi.

KiuKiu

Tài xế O-H
3 xilanh tại thời điểm chỉnh máy 1 chỉnh thêm 1 trong 2 cây máy 2 và máy 3 (cây nào cắm xuống chỉnh cây kia)quay 1 vòng chỉnh 2 cây còn lại của máy 2 và 3.chú cứ thấy trên 1 xilanh,cây này cắm xuống chỉnh cây kia nhưng nhớ tránh góc trùng điệp của 2 cây,suy nghĩ tiếp đi nhé,gợi ý chút thôi.
Bác nói đúng, nhưng em vẫn thích chỉnh nhiều vòng hơn, đỡ sót, đỡ mắc góc trùng điệp, hiahia

nguyenbinhH1

Tài xế O-H
ok, đầu tiên e cũng nghĩ như mấy a, có nghĩa là đầu tiên mình cho máy 1 cuối nén là điều chỉnh đc cả 2 xupap, sau đó sờ 2 máy còn lại thì sẽ có 1 trong 2 xupap cũa mỗi máy là cam không đội thì sẽ điều chỉnh đc, sau đó quay hết 1 vòng sẽ điều chỉnh tất, ok tại e sợ sai nên hỏi cho chắc, thank mấy a nha

quynhhieu

Tài xế O-H
Vậy là bác không đú! Thế thì bác cứ chịu khó quay tay cái máy rồi nhìn các xuppap lên xuống là ngộ ra liền, nếu bác thạo kiểu 2 vòng. Cá nhân tôi, lúc làm việc thì cứ quất 2 vòng, hoặc 4 vòng. Còn kiểu 1 vòng thì chỉ áp dụng khi thi đấu kiếm bữa thịt chó thôi. Ngoài ra, còn có kiểu không hạn chế số vòng, nhưng chỉ được quay 2 lần
KHÔNG BIÊT MỚI HỎI. BIẾT THÌ HỎI LÀM GÌ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên