nên chon honda future 125fi 2015 hay jupiter gravita 2014

nguyentai7302d
Bình luận: 8Lượt xem: 2,614

Tranminhket

Tài xế O-H
nên chọn em nào các cụ, em hay đi xa, nhà cách chổ lam 70km nên thứ 7, chủ nhật thì chạy về,
Mình đang chạy future 125Fi nói chung ít hao xăng, bền, giá phụ tùng xe cũng rẽ, xe chạy được 70000km mà vẫn êm. Nhưng tăng tốc hay còn bốc thì không ngon lắm nhưng cũng được, tốc độ max 110-115km/h lúc mới mua, con giờ 105km/h.
Còn xe jupiter mình không chạy nhưng bạn bè cũng có chạy nghe nói tăng tốc bốc lắm nhưng hao xăng, phụ kiện đắt lắm do chưa có phụ kiện nhiều ngoài thị trường trôi nỗi.
Bạn cứ tham khảo các cụ khác rồi mua nhé.
Mình quên tối nào cũng đi học đi và về cũng hết 70km xe future fi vẫn tốt lắm

ledung.gtvt2

Tài xế O-H
Mình đang chạy future 125Fi nói chung ít hao xăng, bền, giá phụ tùng xe cũng rẽ, xe chạy được 70000km mà vẫn êm. Nhưng tăng tốc hay còn bốc thì không ngon lắm nhưng cũng được, tốc độ max 110-115km/h lúc mới mua, con giờ 105km/h.
Còn xe jupiter mình không chạy nhưng bạn bè cũng có chạy nghe nói tăng tốc bốc lắm nhưng hao xăng, phụ kiện đắt lắm do chưa có phụ kiện nhiều ngoài thị trường trôi nỗi.
cụ nói đúng rùi đấy ah!
riêng xe honda thì chạy tiết kiệm xăng hơn YA nhưng ko đáng kể. vì bây giờ công nghệ FI rùi nên nó ko chênh nhau là bn.
xe YA nó bốc hơn chạy khỏe hơn khi leo dốc hay khi quay đầy xe thì đòi hỏi khả năng tiêu hao hao xăng hơn là đúng cụ ah. cái gì nó cũng có giá của nó mà....

loveauto

Tài xế O-H
JUPITER GRAVITA bác ah
jupiter FI chạy đường trường 80-82km/lit, chạy đường hỗn hợp HN 65-70km/lit mà bác nào còn kêu hao xăng thì cũng chịu ah. độ bền thì chưa biết xe nào hơn vì cũng phụ thuộc vào cách chạy nhiều. Xe tôi jupiter fi 2013 chạy 30.000km thay nhông xích+bình+má phanh 1 lần còn lại chỉ đổ nhớt+xăng chạy.

yeukhcom

Tài xế O-H
bác thích con nào thì múc thôi, lên đây hổi mỗi người một í
còn nếu cho chọn thì em chọn jupiter vì nó đẹp hehe

conghonda

Tài xế O-H
Mình thì thích gravita hơn dáng cũng đẹp, máy êm
Noi chung vơi cac bac nà hai dòng này thì chặy cung tương đương nhău thoi nhung noi vè dong hon da thì tăng tốc châm hơn con YA thì nhanh hơn con tinh chăy đương dài thì hon da chăy ổn đinh hơn và nó có mot lợi thế là cang chạy cang bốc còn YA cac bac cũng biêt rồi mới chặy thì ngon chứ chăy đương dài thì ko băng hon da

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên