HỎI VỀ CẢM BIẾN

T
Bình luận: 26Lượt xem: 2,173

voimamutonline

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi cảm biến loại điện từ và cảm biến loại biến trở khác nhau như thế nào
có phải loại điện từ là cảm biến trục cam trục khuyu
cảm biến loại biens trở là cảm biến nhiệt đồ nước dầu nhiên liệu khí lạp cảm biến chân ga đúng không
cảm biến điện từ và cảm biến biến trở bác nói đúng rồi đó nhưng cảm biến trục cam và trục khuỷu có loại dạng Hall nữa. cảm biến điện từ thì tự nó sinh ra điện và cấp đến ECU, còn cảm biến loại biến trở thì thường do ECU cấp nguồn cho nó.

anhmtk

Tài xế O-H
cảm biến điện từ và cảm biến biến trở bác nói đúng rồi đó nhưng cảm biến trục cam và trục khuỷu có loại dạng Hall nữa. cảm biến điện từ thì tự nó sinh ra điện và cấp đến ECU, còn cảm biến loại biến trở thì thường do ECU cấp nguồn cho nó.
Cảm biến dạng hall thì nó hoạt động như thế nào hả bác?

lethuyen13

Tài xế O-H
Bác ơi cho em hỏi Cảm Biến Oxy thuộc loại cảm biến nào bác nhỉ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các bác cho em hỏi cảm biến loại điện từ và cảm biến loại biến trở khác nhau như thế nào
cảm biến loại biens trở là cảm biến nhiệt đồ nước dầu nhiên liệu khí lạp cảm biến chân ga đúng không
Không phải vậy, bác sai rồi

tuancoi1501

Tài xế O-H
cảm biến điện từ thì có phải bánh đà quay sẽ tạo ra từ trường rồi gửi tín hiệu điện vào hộp đúng không ah. còn cảm biến điện trở thì ecu cấp nguồn cho hả bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
sai như nào bác chỉ bảo e thêm ah
Trích dẫn của bác: "các bác cho em hỏi cảm biến loại điện từ và cảm biến loại biến trở khác nhau như thế nào
cảm biến loại biens trở là cảm biến nhiệt đồ nước dầu nhiên liệu khí lạp cảm biến chân ga đúng không"
Đúng thì phải thế này:
- Cảm biến tốc độ trục khuỷu, vị trí trục cam thường dùng là loại điện từ. Chứ không phải loại điện từ là cảm biến trục cam, trục khuỷu. Vì cảm biến kiểu điện từ có nhiều ứng dụng khác
- Tương tự, cảm biến nhiệt độ, cảm biến chân ga thường dùng là loại biến trở

vothanhthien

Tài xế O-H
cảm biến từ là cảm biến như,trục cam,trục khủy,nhận từ thông,từ trường làm việc,kiểu xung ngắt quãng,còn cảm biến loại biến trở: nhu buom ga,đo gió cánh,nó thay đổi dãy biến trở để gửi điện áp,điện áp này không có ngắt quãng,còn cái nhiệt độ nước gọi là nhiệt điện trở,cảm nhận nhiệt độ,làm thay đổi điện trở điện áp

anhmtk

Tài xế O-H
cảm biến từ là cảm biến như,trục cam,trục khủy,nhận từ thông,từ trường làm việc,kiểu xung ngắt quãng,còn cảm biến loại biến trở: nhu buom ga,đo gió cánh,nó thay đổi dãy biến trở để gửi điện áp,điện áp này không có ngắt quãng,còn cái nhiệt độ nước gọi là nhiệt điện trở,cảm nhận nhiệt độ,làm thay đổi điện trở điện áp
cảm ơn bác vì tinh thần chia sẻ ạ!nếu được mong bác chia sẻ thêm về cách test các loại cảm biến ạ!em không hiểu có 1 thông số chung nào để test không hay phụ thuộc vào đời xe,nhà sản xuất?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên