Tổng cụm phanh điện lancuse 2011

hunghanam
Bình luận: 25Lượt xem: 2,219

hunghanam

Tài xế O-H
Kính các bác em đang gặp một con lancuse hệ thống phanh điên tử đạp ko ăn tý nào chân cứng đơ luôn mà dòng này em chưa làm bao giờ mà ko có tài liệu gì về nó cả nên em đang run ko biết nắt đầu từ đâu kính mong các bác chỉ lối em tét nó thì báo như sau

hunghanam

Tài xế O-H
Dạ vâng bác à em tính định thay cum này mà mình chưa có kinh ngiêm xả e hay cài đặt nên em ko biết vậy mong các bác chỉ cho em cách

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
View attachment 39355 Kính các bác em đang gặp một con lancuse hệ thống phanh điên tử đạp ko ăn tý nào chân cứng đơ luôn mà dòng này em chưa làm bao giờ mà ko có tài liệu gì về nó cả nên em đang run ko biết nắt đầu từ đâu kính mong các bác chỉ lối em tét nó thì báo như sau
- Hỏng công tắc đèn phanh
- Hỏng mô tơ bơm
- Đứt cầu chì abs

hunghanam

Tài xế O-H
Cụm này mua đắt quá có cách nào sửa đuocj ko các bác và tháo ra rùi xả gió em có techim nhung ko biết cách xả em đang đinh bổ ra coi có gì các bác tư vấn hỗ trợ em

Cai banh xe

Cụm này mua đắt quá có cách nào sửa đuocj ko các bác và tháo ra rùi xả gió em có techim nhung ko biết cách xả em đang đinh bổ ra coi có gì các bác tư vấn hỗ trợ em
- Bác đã xác định được điểm hỏng chưa?
- Bác xả khí bằng máy thì cứ theo máy mà làm thôi. Nó bảo gì mình làm theo. Tuy nhiên, không cần máy, xả bình thường vẫn được. Hệ thống này được lắp trên xe Toyota Landcruiser từ năm 1998 rồi

hunghanam

Tài xế O-H
Dạ em kt thì như con khác thì khi on khoá đạp phanh chân phanh nó rung rung va moto nó keu oooo con này thì ko có gì cả cứng như đá vậy mà cung im luôn em tìm cầu chì các kiểu mà ko phat hiện đuọc gì em định thay cả bộ mà đang run vì nó nhiều tiền quá mà mình chưa xác đinh chết hay mất nguồn em chưa có kinh ngiệm gì về phanh này

Cai banh xe

Dạ em kt thì như con khác thì khi on khoá đạp phanh chân phanh nó rung rung va moto nó keu oooo con này thì ko có gì cả cứng như đá vậy mà cung im luôn em tìm cầu chì các kiểu mà ko phat hiện đuọc gì em định thay cả bộ mà đang run vì nó nhiều tiền quá mà mình chưa xác đinh chết hay mất nguồn em chưa có kinh ngiệm gì về phanh này
Vậy, bác kiểm tra nguồn đi, có mấy rơle, cầu chì đó

lynhan

Tài xế O-H
Bơm abs con này tự nó trợ lực cho nó luôn.bác tháo bơm ra xem moto có bị làm sao không con này xả e đâu cần máy móc gì amf như bình thường thôi mà

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
hỏng đâu thay đấy cụ chơi cả cum vậy ko dc thì hơi lạ đấy
dùng máy kick hoạt xem van và moto hoạt động ko chắc chắn thì thay thôi sợ thay rồi mà ko phải chết ở đấy thì hay hay
còn xả e thì xả bình thường ko cần máy máy là nó hướng dẫn và làm theo vậy thôi

xả bánh trước trước đạp xả nhiệt tình
tới bánh sau thì đạp xả 3 .4 phát khóa lại thì moto chạy chờ khoảng 30s moto ngắt thì lại đạp xả nhiệt tình
lúc này trong hệ thống sẽ báo lỗi
accumulator low pressure là bình thường xóa là hết
nếu có lỗi hệ thống thủy lực bánh nào đấy thì có thể vẫn bị e
bước tiếp theo thì cụ phải
INITIALIZATION OF LINEAR SOLENOID VALVE AND CALIBRATION
bằng máy hoặc bằng tay
nối tắt chân ts với cg tại giắc chẩn đoán bật chìa khóa on 2 phut tắt chìa khóa off rút dây nối tắt ra kiểm tra nổ máy kiểm tra đèn báo tắt thì ok ko tắt thì dùng máy kiểm tra lỗi
lưu ý khi làm acu căng đét

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên