Range báo lôi thay cảm biến ko hết bênh

hunghanam
Bình luận: 51Lượt xem: 4,246

hunghanam

Tài xế O-H
Kính các bác em làm một con for 2012 máy dầu 2.2 phun điện tử báo lỗi cảm biến đo gió ga 4000 v/ p một lúc là nổi đèn bánh răng màu vàng em tét thì báo mass air fow em cho thay rùi nhung ko hết vân vậy máy nổ ngon cứ chạy một lúc là báo lỗi đèn bánh răng và đèn chéc kèm theo là lỳ máy các bác bị pha này rùi có kinh ngiệm chỉ em
Với

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kính các bác em làm một con for 2012 máy dầu 2.2 phun điện tử báo lỗi cảm biến đo gió ga 4000 v/ p một lúc là nổi đèn bánh răng màu vàng em tét thì báo mass air fow em cho thay rùi nhung ko hết vân vậy máy nổ ngon cứ chạy một lúc là báo lỗi đèn bánh răng và đèn chéc kèm theo là lỳ máy các bác bị pha này rùi có kinh ngiệm chỉ em
Với

View attachment 39492
Chắc bác làm lại máy thôi, tụt hơi rồi

hunghanam

Tài xế O-H
Xe này có ket turbo k bác nhỉ. Em làm bên mazda hay bị thủng két lắm. Bác coi lại coi sao
Dạ em chua kt phần ấy nhung em mới thay con mass thui bác à mà ga lên 4000 nó báo đèn răng cưa và một lúc nổi chéch lỳ mà cho em hỏi chút tubo có liên quan gì ko bác em thấy nó báo con mas diên áp cao như là bị chập mạch vậy

nguyenthang93

Tài xế O-H
Với

View attachment 39492
bác kiểm tra mạch cảm biến chưa mà thay cảm biến

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác đọc kĩ đi ban đầu xe nổ ngon chạy một lúc báo lỗi mới lì máy. nếu là tụt hơi ban đầu máy nguội khe hở lớn máy có nổ ngon được ko?
Máy nổ ngon có nghĩa là sao: dễ nổ, máy êm...Tụt hơi (chưa mất hơi) vẫn dễ nổ, và máy vẫn êm như thường, bác ạ.
Chưa tính đến cảm giác của bác chủ có chuẩn, có tinh không

hecauto86

Tài xế O-H
- Theo em trường hợp này cụ nên thay thử thêm cảm biến MAP nữa nhé , vì con này nó đang gửi sai tin hiều điện áp về PCM.

hunghanam

Tài xế O-H
Em kính thưa các bác xe mới ngiêng chìa là nổ ga bốc nhung giữ chân ga 3000:4000 khoảng 1phut hoãc dưới là nổi đèn bánh xe và lì máy theo kinh ngiêm 7 năm nhặt càle em khẳng định hơi ok và xe châu au bộ hơi ít hỏng lắm em có kt máp qua máy ken thấy ap 101mpa so với dâtla và dataatage thì tương đường mà kt dây điên thì em chua có sơ đò nên chịu con mass nay khoai quá còn lúc ga em có nhìn cái cần dk đóng mở tu bo chuyển đôngj. Theo nhịp ga còn két tu bo em chua tim thấy chỗ nào hở noi các bác biết em bắt bênh pha nay thay sai rùi huuuu vấn đề chưa tìm ra em nghi ngờ tu bo nhung ko có cách nào kt sống hay ốm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên