Ford Escap cần tư vấn.

phanhuulinh
Bình luận: 24Lượt xem: 2,256

phanhuulinh

Tài xế O-H
thưa các cụ.e làm con escap này đã 6 tháng nay nhưng chư tìm ra bệnh.e đã đăng nhiều topic lên rùi nhưng củng ko có hồi âm.hôm nay e liều đăng lại lần nửa kính mong các bác tư vấn giúp cho.
tình trạng xe vẩn hd bình thuờng. chỉ có điều là nhanh hao bình điện.xe để 3ngày là hết đối vói bình mới.một ngày đối vói bình đã sử dụng 3 tháng.e nghi ngờ là có một bộ phận nào trong xe bị nuôi điện nên bình mới nhanh hết nhu vậy.
thêm bệnh nưa là xe không rút đuợc chìa khóa ra khỏi ổ vì khi cài cần số vềP đèn báo P không hiển thị. nhưng số vẩn đuợc cài P.chỉ khi rút cọc bình điện ra khỏi cọc thì mới rút đuợc chìa khóa ra khỏi ổ.
về việt hao bình ,e đả kt máy phát ,cup các linh kiện dt láp thêm.nhưng củng ko cải thiện.
vv số P không hiển thị ,e đã thay bộ đi số ở hộp số mà nguòi ta gọi là cái dẻ quạt đó nhưng củng ko hết.mong các bá tư vấn cho vì xe hôm nay nhập viênj lại rồi mà e củng chưa tìm rai lối

benkid

Tài xế O-H
bác cho em xin cái thông tin xe chính xác ạ ford escape đời bao nhiêu động cơ mấy chấm ạ
-bác có thử đọc lỗi có phát hiện mã lỗi gì ko ạ

vantrung178

Tài xế O-H
bệnh tiêu điện sao bác không đo dòng dò xem nó bao nhiêu ampe rồi rút từng cầu chì xem nó tiêu điện ở hệ thống nào rồi từ đó mà lần.trên diễn đàn rất nhiều bài viết hướng dẫn cách tìm sử lý bệnh tiêu điện.còn bệnh không rút được chìa khóa cụ nghiên cứu mạch này xem

phanhuulinh

Tài xế O-H
xe e là đời 204 máy 3.0 ạ.e vùa test nó có hai lổi này:B1323:dor ajar lamp circruit failure.và B1302:accessory delay relay coil circuirt failure.mong các bác chém cho e thử xem.mà e nghỉ hai lổi này củng ko hao điện ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
trên xe thì hệ thống nào còn nuôi điện khi đả off chìa khóa bác nhỉ?bác có nghi bộ phận nào hao điện thì nhá cho e cái.
- Tất cả các bộ nhớ của các hộp điều khiển vẫn phải nuôi khi khóa điện tắt
- Khi khóa điện chưa được rút, hệ thống an ninh vẫn hoạt động bình thường

hungnguyen012

Tài xế O-H
- Tất cả các bộ nhớ của các hộp điều khiển vẫn phải nuôi khi khóa điện tắt
- Khi khóa điện chưa được rút, hệ thống an ninh vẫn hoạt động bình thường
Bác cái bánh xe li cho em hỏi này cái.xe BMW vào xuởng em chỉ làm dồng sơn .tháo mỗi cảng truớc .sau xe vẫn chạy bình thuờng trong xuởng lúc sau thi dề ko nổ lại nủa em kt thì bugi có lủa xăng có .ống bô dầy mùi xăng .cầu chì em kt hết ko chết cái nào .bình diện ok mới thay.tai sao ko nổ bác .bác chém em phát thank bác truớc

Cai banh xe

Bác cái bánh xe li cho em hỏi này cái.xe BMW vào xuởng em chỉ làm dồng sơn .tháo mỗi cảng truớc .sau xe vẫn chạy bình thuờng trong xuởng lúc sau thi dề ko nổ lại nủa em kt thì bugi có lủa xăng có .ống bô dầy mùi xăng .cầu chì em kt hết ko chết cái nào .bình diện ok mới thay.tai sao ko nổ bác .bác chém em phát thank bác truớc
Làm đồng sơn, cụ thể là làm cái gì, thi công hết bao lâu?

Cai banh xe

Làm hết khoảng 3 4 ngày bác.h nổ máy ko duợc.em dã kt rồi nhug vẫn vậy.dề thì chỉ nghe máy kêu ro ro.nhug ko nổ.em dã kt nhu trên dó bác.chủ ở dây kêu ko dc dụng vào nhìu nên em mới kt sơ bộ thôi.bác có cách nào ko.chém em phát.
Nhưng trục động cơ có quay không, bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên