Getz 2009 báo lỗi p0562- system voltage low nhờ các bác đã xử giúp em

le_minhxm
Bình luận: 11Lượt xem: 2,044

le_minhxm

Tài xế O-H
e xem trên diễn đàn thì đây là lỗi ko còn gì là mới nhưng chưa thấy ai có bài dứt điểm về lỗi này. nay e đăng bài mong các sư huynh chỉ giáo thêm. xe vào bị chết van không tải e đã thay và xử lý xong. nhưng giờ xe nổ garati ko đều cứ lên xuong 700 den 1600 em check máy thì báo lỗi p0562- system voltage low nguồn báo 6 đến 7v thi thoảng vụt len 17v. e vệ sinh mas hết rùi. mong dc các bác chỉ giáo.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e xem trên diễn đàn thì đây là lỗi ko còn gì là mới nhưng chưa thấy ai có bài dứt điểm về lỗi này. nay e đăng bài mong các sư huynh chỉ giáo thêm. xe vào bị chết van không tải e đã thay và xử lý xong. nhưng giờ xe nổ garati ko đều cứ lên xuong 700 den 1600 em check máy thì báo lỗi p0562- system voltage low nguồn báo 6 đến 7v thi thoảng vụt len 17v. e vệ sinh mas hết rùi. mong dc các bác chỉ giáo.
Bác rút dây điện của máy phát điện xem thế nào. Trước đó, nhớ nạp căng bình điện

hungem

Tài xế O-H
- Bạn tham khảo mã lỗi này nhé !!!

sơ đồ mạch mã lỗi -p0562.png

sự diễn giải mã lỗi-p0562.png

le_minhxm

Tài xế O-H

le_minhxm

Tài xế O-H
lỗi điện áp thấp cụ kiểm tra nguon ac quy và máy phát đi
e kiểm tra máy phát oke rùi bỏ hẳn bình điện máy vẫn nổ như vậy mà
bác kiểm tra nguồn ở hộp xem có đủ không, nó có 2 nguồn chân giắc số 12 và 13.
dạ vâng xe lại phải đi làm bác có thêm ý gì không hướng dẫn e luôn để xe vào e kt 1 lượt
lổi này chỉ có ở máy phát [fd , qua hộp ecu]
ý bác thay máy phát
bác gửi qua mail cho e dc ko hình ở đây nhỏ quá e xem khó lắm thanks bác mail của e garaleminh@gmail.com

hungem

Tài xế O-H
e kiểm tra máy phát oke rùi bỏ hẳn bình điện máy vẫn nổ như vậy mà

dạ vâng xe lại phải đi làm bác có thêm ý gì không hướng dẫn e luôn để xe vào e kt 1 lượt

ý bác thay máy phát

bác gửi qua mail cho e dc ko hình ở đây nhỏ quá e xem khó lắm thanks bác mail của e garaleminh@gmail.com
- Bạn kích vào hình để bun lớn ra nhé !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên