Mong được các tiền bối nhận dạy thủy lực máy công trình.

KienThanhVP
Bình luận: 14Lượt xem: 1,740

bangdung

Tài xế O-H
Cháu mong muốn học nghề sửa chữa thủy lực máy xúc ủi. Hiện tại cháu chưa biết gì về thủy lực. Mong các tiền bối gần xa giúp đỡ chỉ dạy cháu lên người.
Cảm ơn đã dành thời gian đọc.
bác muốn chỉ dạy kiểu nào đây?
bác muốn học nghề thì phải đi gõ cửa ngỏ lời các xưởng chứ
mong muốn của bác được hoạt động ở phương nào nữa
- hồi tháng trước em cũng được ông thày ''gạ'' đi theo cái nghề thủy lực này nhưng em từ chối

MinhLoan

Tài xế O-H
Học để làm được việc thì cũng mất một thời gian dài dài. Trước tiên phải nhập môn cơ học chất lỏng để biết được rằng thủy năng nó hoạt động như thế nào, các yếu tố ảnh hưởng đển quá trình lưu chất. Sau thì học đến chức năng công dụng của từng phần cấu thành một hệ thống thủy lực. Và cuối cùng là thực hành cho nhiều vào thôi. Mình cũng đang đào tạo 4, 5 anh là kỹ sư để bảo trì hệ thống thủy lực cho nhà máy cán Thép.

KienThanhVP

Tài xế O-H
Học để làm được việc thì cũng mất một thời gian dài dài. Trước tiên phải nhập môn cơ học chất lỏng để biết được rằng thủy năng nó hoạt động như thế nào, các yếu tố ảnh hưởng đển quá trình lưu chất. Sau thì học đến chức năng công dụng của từng phần cấu thành một hệ thống thủy lực. Và cuối cùng là thực hành cho nhiều vào thôi. Mình cũng đang đào tạo 4, 5 anh là kỹ sư để bảo trì hệ thống thủy lực cho nhà máy cán Thép.
Nội công của bác thâm hậu quá. Bác chuyên về thủy lực máy công trình à ?

davidsilva2016

Tài xế O-H
Cháu mong muốn học nghề sửa chữa thủy lực máy xúc ủi. Hiện tại cháu chưa biết gì về thủy lực. Mong các tiền bối gần xa giúp đỡ chỉ dạy cháu lên người.
Cảm ơn đã dành thời gian đọc.
Vào trường học cho có tý lý thuyết đi đã rồi hẵng tìm thầy truyền nghề, không nên chơi kiểu ăn xổi ở thì như vậy THOSUAXEOTOHUI

hoangjimy

Tài xế O-H
ông này giở hơi, học như ông bao giờ thành tài. Tôi học hết cấp 2 rùi đi sửa thủy lực luôn. Sau 2 năm tôi có thể sửa được tất với điều kiện đưa tôi tài liệu của nó. Học như ông đến kiếp nào mới xong

gie-rach

Tài xế O-H
Nếu nói về thủy lực thì nó chỉ có 2 công thức thôi
F= S×P
N= P×Q/612
Và vài cái lặt vặt nữa không nhiều . Nhưng thêm tý mạch nó thiên biến đủ trò.
5 năm đầu học xong thấy đơn giản làm cái chạy luôn. 5 năm sau thây khó hơn . 5 năm sau nữa càng làm càng thấy mình ngu. Nghề này lắm thợ và nhiều thầy . Nhưng có hai người ai học được 70 % thì cũng đủ dọc ngang trong nghề này là LẠC HẬU và PHAT MINH.

phuclee123

Tài xế O-H
Nếu nói về thủy lực thì nó chỉ có 2 công thức thôi
F= S×P
N= P×Q/612
Và vài cái lặt vặt nữa không nhiều . Nhưng thêm tý mạch nó thiên biến đủ trò.
5 năm đầu học xong thấy đơn giản làm cái chạy luôn. 5 năm sau thây khó hơn . 5 năm sau nữa càng làm càng thấy mình ngu. Nghề này lắm thợ và nhiều thầy . Nhưng có hai người ai học được 70 % thì cũng đủ dọc ngang trong nghề này là LẠC HẬU và PHAT MINH.
2 cái công thức trên là ntn hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên