Xe Wave tàu giật cục

thieunguyena@90
Bình luận: 43Lượt xem: 5,023

thieunguyena@90

Tài xế O-H
tình hình là nhà em có con xe wave tàu . đầu tiên nó bị kẹt bơm nhớt làm hỏng luôn bánh bơm dầu . dẫn đến bánh răng trượt ra khỏi xich và bi kẹt xjch cam làm không nổ đươc . em thay bánh răng bơm dầu và lắm lại bơm dâu . hiện dầu đã lên mà xe lại nổ giật giật ga to thì bớt giật hơn .em súc rửa chế thay ic bôbin bugi nhưng vân không được mong các bác giup em với ạ .em xin cám ơn .

cuncontiti

Tài xế O-H
:)bơm dầu mà kẹt cứng thì đồng nghĩa trục của nó cũng bị gãy. bác nói kẹt xích cam máy không nổ cháu nghĩ điều đó không xảy ra ạ !Nếu nó có kẹt cứng thì cam, cò , biên của bác đâu còn để cho bác thay cái bơm dầu là nổ được như vậy !

thieunguyena@90

Tài xế O-H
:)bơm dầu mà kẹt cứng thì đồng nghĩa trục của nó cũng bị gãy. bác nói kẹt xích cam máy không nổ cháu nghĩ điều đó không xảy ra ạ !Nếu nó có kẹt cứng thì cam, cò , biên của bác đâu còn để cho bác thay cái bơm dầu là nổ được như vậy !
thì bơm dầu do là có miểng lôsc bám vào nên kẹt không xoay được bác à nên dẫn đến bánh răng bị hỏng và lêch kẹt luôn xich nên quay lúc được lúc không . và dâu không lên đầu bò . cũng chưa đến nỗi bó luôn máy mà bác . hơi thì khỏe điện khỏe . chỉ là dầu không lên được đầu bò em đã làm lại bơm dầu lên được rồi mà bác . xe cứ nổ giật giật .có khi nào nó bị gì bên phần em lắp không nhỉ bác . bên nồi côn chẳng hạn . hay là do biên bị ảnh hưởng do lúc nó bị dầu không lên .

thieunguyena@90

Tài xế O-H
thì em cũng kinh nghiêm chưa có sửa bằng cách loại trừ thôi bác .hjhj . thì xe ban đầu nặng không đạp được luôn kiểm tra được hồi thì đạp được mà vẫn mắc gì đó . nhưng cũng không nổ hơi thì khỏe điện khỏe .em tháo tung tóe luôn hjhj .đạp thì lúc nặng lúc nhẹ mới kiểm tra cò xem sao thì thấy không có nhớt vậy là tháo bơm nhớt thấy liền bệnh đó rôi phát hiện bánh răng hỏng thay ok hết dầu len máy nhẹ nổ được . lại thêm bệnh giật đó các bác . hyhy
Chủ đề bác bảo giật do kẹt bơm dầu sau thành thay chế vậy là sao bác
Thì xe bác này ngoài bệnh bơm dầu không lên nó còn bệnh rung dật nữa bác ạ!
:D Bệnh rung dật tăm phần tăm là khi bác vệ sinh chế không vặn chặt rích lơ !
thay luon di bac ak??@@

ngovandai9x

Tài xế O-H
-tại chế bị mòn đường ống khí phụ vào gíclo nên không đủ chênh áp để hút xăng ra hòa trộn+các lỗ nhỏ trên giclo bị tắc làm không tạo xoáy dc nên xăng bị thiếu lúc đầu
-khi ga lên thì khí cấp vào nhiều hơn nên độ chênh áp ở đầu giclo cao hơn nên hút đủ xăng ra nên máy nổ êm hơn
LAIXEOTOHUILAIXEOTOHUILAIXEOTOHUI

trexanh135

Tài xế O-H
lúc nó đến với mình là nó bị nhồi máu cơ tim lúc mình cấp cứu cho nó xong thì mới biết nó còn bị động kinh, hỏi người nhà thì cứ im lìm vờ như ko biết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên