Laccety CDX 2010 xe nhập phát ra tiếng kêu tạch tạch trong máy

M
Bình luận: 76Lượt xem: 7,342

Michealduy

Tài xế O-H
Các cụ ak, tình hình e nó vào xưởng e trong tình trạng máy kêu tạch tạch ( như gõ cò vậy ak ), máy báo lỗi , e cắm máy vào thì có 2 lỗi liên quan đến cam xả và cam hút (p0011 và p0014 ), e kiểm tra can thì ko sai chính xác 100%, xe dầu nhớt đủ, theo chủ xe mô tả thì dang chạy bình thường tự nhiên nó kêu vậy. E đã tháo lun mặt máy ra kiểm tra, mọi thứ đều mới hết , ko có lỗi hay có ngi vấn j tạo ra tiến kêu, e rà lại xupap, về sinh đường dầu lên rất kĩ, lắp lên vẫn thế, e kiểm tra tiếp xả nhìu hơn bên hút,

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các cụ ak, tình hình e nó vào xưởng e trong tình trạng máy kêu tạch tạch ( như gõ cò vậy ak ), máy báo lỗi , e cắm máy vào thì có 2 lỗi liên quan đến cam xả và cam hút (p0011 và p0014 ), e kiểm tra can thì ko sai chính xác 100%, xe dầu nhớt đủ, theo chủ xe mô tả thì dang chạy bình thường tự nhiên nó kêu vậy. E đã tháo lun mặt máy ra kiểm tra, mọi thứ đều mới hết , ko có lỗi hay có ngi vấn j tạo ra tiến kêu, e rà lại xupap, về sinh đường dầu lên rất kĩ, lắp lên vẫn thế, e kiểm tra tiếp xả nhìu hơn bên hút,
Cái xe này em đã làm rồi bác ạ. lỗi P0011 của cam nạp, lỗi 0014 của cam xả. cả hai lỗi đều là do sai vị trí cam bác ạ bác nói nhớt đủ là thế nào? nhớt lên bộ xoay cam nó đi riêng với nhớt bôi trơn bác ạ. tieengskeeu sau khi bác làm hết lỗi sẽ hết kêu 100%.

Michealduy

Tài xế O-H
.
Cái xe này em đã làm rồi bác ạ. lỗi P0011 của cam nạp, lỗi 0014 của cam xả. cả hai lỗi đều là do sai vị trí cam bác ạ bác nói nhớt đủ là thế nào? nhớt lên bộ xoay cam nó đi riêng với nhớt bôi trơn bác ạ. tieengskeeu sau khi bác làm hết lỗi sẽ hết kêu 100%.[/QUOTE
Cái xe này em đã làm rồi bác ạ. lỗi P0011 của cam nạp, lỗi 0014 của cam xả. cả hai lỗi đều là do sai vị trí cam bác ạ bác nói nhớt đủ là thế nào? nhớt lên bộ xoay cam nó đi riêng với nhớt bôi trơn bác ạ. tieengskeeu sau khi bác làm hết lỗi sẽ hết kêu 100%.
Lỗi ấy mình xử sao cụ

4car

Tài xế O-H

nhớt là sao hả cụ
nhà cháu thấy khó hiểu

Michealduy

Tài xế O-H
Cam e dat đúng 100% roi.ma vẫn còn kêu.giờ xư lý sao ah cụ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
nhớt là sao hả cụ
nhà cháu thấy khó hiểu
bác biết em xử cái lỗi này xong chắc em nhớ mãi luôn ấy. bấy giờ bác cứ đi từng cái một nhé. bác nói cam đặt đúng 100% là thế nào? chụp hình ảnh đi. tiếp bác kiểm tra áp nhớt lên van xem thế nào? kiểm tra van mở dầu xem sao?

4car

Tài xế O-H
bác biết em xử cái lỗi này xong chắc em nhớ mãi luôn ấy. bấy giờ bác cứ đi từng cái một nhé. bác nói cam đặt đúng 100% là thế nào? chụp hình ảnh đi. tiếp bác kiểm tra áp nhớt lên van xem thế nào? kiểm tra van mở dầu xem sao?

cụ nhầm em vs chủ thớt rồi

Michealduy

Tài xế O-H
Ap dau binh thuong cụ ak.hai van e đổi cho nhau rồi.cu j ak cho e hỏi nó mất điện lên van nó có kêu ko

4car

Tài xế O-H

cụ nói cho anh em biết vs
nhà em cũng làm vãi con mà chua găp em nao khoai như vậy
biết đâu ngày mai nhà cháu gặp em nó

Michealduy

Tài xế O-H
Ý bác là jo mình phải kiểm tra van OCV xả và hút ạ, e đã do thì có nguồn 12v dương, còn nguồn mát có ko bác nhỉ, lúc nổ máy e chích đèn thử ko thấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên