Điện điều hòa spark 2009

sunt808
Bình luận: 17Lượt xem: 2,991

sunt808

Tài xế O-H
chả là chiều nay em có làm em spark 2009 ,lạnh kém và áp thấp hơn 40 nên em có bắt cho em nó thêm cái quạt giải nhiệt phụ cho giàn nóng và đã lạnh ok.nhưng em có tắt máy tí là thấy hai dây điện của cục ngắt lạnh(loại này có hai dây) ai cắt nham nhở thế là em ra tay rút rắc ra (và lốc ngắt )và khi nối và băng bó lại cẩn thận vaf cắm rắc cục ngắt lạnh vào thì hệ thống không làm việc nữa(đấu trực tiếp thì ok) thế mới chết các bác à .em có kiểm tra cầu chì ok ,rơle a/c ok (thằng rơle này đang chờ mass để đóng điện)cục áp ga cũng ok, con ngắt lạnh nối trược tiếp cũng không chạy.bác nào gặp ca này rồi hướng cho em làm với, hay có sơ đồ điện em này cho em xin với ,với lại xe này có hộp khiển lạnh không các bác ,em lật tung hết xe ra mà không thấy hộp khiển lạnh đâu cả chỉ có hộp động cơ ngoài khoang máy thôi.mong các bác giúp đở chứ em bó chân luôn rồi.

sugiacuathanchet

Tài xế O-H

sugiacuathanchet

Tài xế O-H
mạch đây bác ạ
hồi trước em cũng làm 1 con như thế, tìm mãi chẳng biết tại sao thế là em câu khiển lốc bên ngoài
một thời gian sau xe quay lại em dỡ ra đi lại nguyên bản thì nó lại chạy bình thường

duandtoto

Tài xế O-H
vậy bác đã tìm ra nguyên nhân lạnh kém là do dàn nóng giải nhiệt không tốt.thế sao lại không được nhỉ.để các vị cao tay vào bắt bệnh giúp bác nhé.e ngu lắm

sunt808

Tài xế O-H
vậy bác đã tìm ra nguyên nhân lạnh kém là do dàn nóng giải nhiệt không tốt.thế sao lại không được nhỉ.để các vị cao tay vào bắt bệnh giúp bác nhé.e ngu lắm
như em đã nói ở trên bác à ,lạnh ngon nên mới tắt máy băng bó dây chỗ cục ngắt lạnh nó mới thế bác à.không biết có phải là ngày 13 không nữa bác à

phamchieu334

Tài xế O-H
em có gặp trên xe mishu pajero rồi trên xe kia forte khi máy đang chạy em nhổ cảm biến ngắt lạnh ra xong cắm lại, vẫn nổ máy điều hòa vẫn ngắt và không đóng lại.có thể hộp phát hiện lỗi tạm thời và khóa điện ra lốc,xong tắt máy rút ắc quy ra 1 phút lắp lại điều hòa lại chạy bình thường

sunt808

Tài xế O-H
em có gặp trên xe mishu pajero rồi trên xe kia forte khi máy đang chạy em nhổ cảm biến ngắt lạnh ra xong cắm lại, vẫn nổ máy điều hòa vẫn ngắt và không đóng lại.có thể hộp phát hiện lỗi tạm thời và khóa điện ra lốc,xong tắt máy rút ắc quy ra 1 phút lắp lại điều hòa lại chạy bình thường
ừ bác nhắc em mới nhớ , em chưa thử việc này bác à ,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên