Cần giúp ESL mercedes C280

hanhthuy1990
Bình luận: 33Lượt xem: 2,645

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em có nhận xe C280 commonrail đời 2007 với hiện tượng đút hóa vào vặn ON nhưng không có điện. đồng hồ không hề có đèn nào sáng cả. các thiết bị dùng điện chế độn ON đều khong có gì. Kiểm tra các cầu chì dây điện không phát hiện gì cả. Sau khi hỏi các tiền bối và kiểm tra thì thấy khi đút khóa vào ổ không nghe thấy tiếng mô tơ khóa vô lăng hoạt động. kiểm tra chìa khóa bấm remote bình thường, đút chìa vào ổ thì radio có điện ACC. đo kiểm dây tín hiệu xuống bộ ESL vẫn co mỗi khi đút chìa vào ổ nhưng mô tơ không chạy nên xác định hỏng bộ ESL. Các bác cho em hỏi thay bộ này phải cài đặt thế nào và bộ này hỏng tại sao lại không có điện ON vậy ạ?

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Ùi đúng roài nhà cháu cũng đang đặt hàng con này ,Nhưng lại của Kia Sportage ,nó gọi là ESCL(Electronic Steering Column Lock) .Nó bị là tắt ngóm hết cả điện táp lô thế mới lạ .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Ùi đúng roài nhà cháu cũng đang đặt hàng con này ,Nhưng lại của Kia Sportage ,nó gọi là ESCL(Electronic Steering Column Lock) .Nó bị là tắt ngóm hết cả điện táp lô thế mới lạ .

View attachment 40511
Thế cái này vì sao lại dẫn đến tắt hết điện thế bác nhỉ? Em thiếu thiết bijvaf phần mềm nên đành tiến em nó vào mer An Du rồi. Em đi cứu hộ về rồi kiểm tra báo giá rồi cũng tự mình kéo xe vào hãng cho họ xơi luôn. Thây nỗi buồn hơi lớn bác.

thaoden

Tài xế O-H
Em có nhận xe C280 commonrail đời 2007 với hiện tượng đút hóa vào vặn ON nhưng không có điện. đồng hồ không hề có đèn nào sáng cả. các thiết bị dùng điện chế độn ON đều khong có gì. Kiểm tra các cầu chì dây điện không phát hiện gì cả. Sau khi hỏi các tiền bối và kiểm tra thì thấy khi đút khóa vào ổ không nghe thấy tiếng mô tơ khóa vô lăng hoạt động. kiểm tra chìa khóa bấm remote bình thường, đút chìa vào ổ thì radio có điện ACC. đo kiểm dây tín hiệu xuống bộ ESL vẫn co mỗi khi đút chìa vào ổ nhưng mô tơ không chạy nên xác định hỏng bộ ESL. Các bác cho em hỏi thay bộ này phải cài đặt thế nào và bộ này hỏng tại sao lại không có điện ON vậy ạ?
vào ổ thì radio có điện ACC. đo kiểm dây tín hiệu xuống bộ ESL vẫn co mỗi khi đút chìa vào ổ nhưng mô tơ không chạy nên xác định hỏng bộ ESL. Các bác cho em hỏi thay bộ này phải cài đặt thế nào và bộ này hỏng tại sao lại không có điện ON vậy ạ?

Hoangdien

Tài xế O-H
Electronic Steering Column Lock 12v 1DAY 1 dây mass 1 dây tín hiệu K line này đi vào EIS và cụ cấp nguồn cho EIS là nó hoặc động thội

hanhthuy1990

Tài xế O-H
CỤ THÁO Electronic Steering Column Lock coi moto có ket ko đã và tháo EIS ra vệ sinh luôn đi coi có bij ket ko
Vâng em tháo nhưng không biết nó kẹt cái gì mà không thể đẩy cái chốt bulong vào được. chỉ cần đẩy vào là rút ra nhưng không đẩy được. Dây Kline thì đo rồi bác ạ. khi rút và cám chìa nó có thay đổi điện áp.

Hoangdien

Tài xế O-H
nó thay đổi điện cụ ạ nhung cụ nên vê sinh cẩn thân cái con cảm biến vị trí của năm trong ESL và cụ nên coi EIS có bi ket ko nó cung hay ket lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên