Vấn đề chung về máy phát.

vietdung1510vn
Bình luận: 45Lượt xem: 2,988

vietdung1510vn

Tài xế O-H
Em muốn đăng bài này để hỏi các cụ về chẩn đoán bệnh và sửa chữa máy phát. Là thợ mới học việc, em thấy mấy ông thợ tay nghề cao, khi xe vào thì biết máy phát hư hỏng này nọ nhờ các phương pháp chẩn đoán nào đó mà em chưa học ra. Hôm nay thấy thắc mắc nên đưa ra đây xin các cụ chỉ bảo thêm có cách nào để chẩn đoán bệnh của máy phát khi chưa tháo ra khỏi xe, cũng như tháo rồi để sữa chữa không. Chứ giờ xe vào, khách hỏi mà nói để em tháo ra thử từng bộ phận thì mới biết được cũng ngại, nhiều lúc họ không cho tháo luôn chứ. Mong các cụ chỉ bảo thêm.

arasaki

Tài xế O-H
cụ à cái này ko thể nóng vội được. cái mà như cụ nói là ngững người thợ khác kiểm tra bằng phương pháp gì đó mà cụ ko biết thì người ta gọi đơn giản là kinh ngiệm thôi. kinh nghiệm nhiều hay ít nhanh hay chóng còn tùy vào bên trong của từng người thợ. nếu như cụ tâm huyết với nghề thì cái kinh ngiệm đó nó sẽ tự tìm đến cụ và sẽ rất nhanh thôi

vietdung1510vn

Tài xế O-H
cụ à cái này ko thể nóng vội được. cái mà như cụ nói là ngững người thợ khác kiểm tra bằng phương pháp gì đó mà cụ ko biết thì người ta gọi đơn giản là kinh ngiệm thôi. kinh nghiệm nhiều hay ít nhanh hay chóng còn tùy vào bên trong của từng người thợ. nếu như cụ tâm huyết với nghề thì cái kinh ngiệm đó nó sẽ tự tìm đến cụ và sẽ rất nhanh thôi
Cảm ơn cụ đã có những lời khuyên chân thành

sugiacuathanchet

Tài xế O-H
Trong các sách tài liệu có nói nhiều về máy phát đấy. Chỉ cần cụ hiểu rõ nguyên lý cấu tạo hoạt động của nó rồi suy luận ra thôi. Đừng ỷ lại vào người khác mà hãy tự tạo cái riêng cho mình bạn mới giỏi được

vietdung1510vn

Tài xế O-H
Trong các sách tài liệu có nói nhiều về máy phát đấy. Chỉ cần cụ hiểu rõ nguyên lý cấu tạo hoạt động của nó rồi suy luận ra thôi. Đừng ỷ lại vào người khác mà hãy tự tạo cái riêng cho mình bạn mới giỏi được
cụ có tài liệu nào cho em xin ít được không. gmail: viedung15101991@gmail.com

xelagi

Tài xế O-H
Dễ với người biết và khó với người chưa biết. Những người thợ cứng là họ đã có kinh nghiêm nên khi có dấu hiệu bất thường nào đó là khoanh vùng sử lý thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em muốn đăng bài này để hỏi các cụ về chẩn đoán bệnh và sửa chữa máy phát. Là thợ mới học việc, em thấy mấy ông thợ tay nghề cao, khi xe vào thì biết máy phát hư hỏng này nọ nhờ các phương pháp chẩn đoán nào đó mà em chưa học ra. Hôm nay thấy thắc mắc nên đưa ra đây xin các cụ chỉ bảo thêm có cách nào để chẩn đoán bệnh của máy phát khi chưa tháo ra khỏi xe, cũng như tháo rồi để sữa chữa không. Chứ giờ xe vào, khách hỏi mà nói để em tháo ra thử từng bộ phận thì mới biết được cũng ngại, nhiều lúc họ không cho tháo luôn chứ. Mong các cụ chỉ bảo thêm.
- Bác hãy tìm hiểu về điện
- Bác hãy tìm hiểu về bình điện
- Bác hãy tìm hiểu về máy phát điện
Thật là kỹ, tôi chắc chắn mấy ông thợ kia không ăn nổi bác

vietdung1510vn

Tài xế O-H
Bác nói sai rồi, chẳng có gì là hạn chế tài liệu cả, mà do sự hạn chế của chính bác thôi, đừng đổ lỗi để tìm kiếm sự đồng cảm hay thương hại
sự đồng cảm và thương hại nhiều lúc giết chết người ta bác ah, em kg đi tìm những cái đó.
ý em là tài liệu của em hạn chế thôi. bác có giúp em với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên