Hỏi về cảm biến trục cơ xe Spark

nguyendo
Bình luận: 22Lượt xem: 3,510

nguyendo

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Cho em hỏi cái cảm biến như hình. Cái này có 3 dây 1 vàng một đen và một dây bọc ngoài. Các cụ cho em hỏi giờ em dấu dây đen với dây bọc phía ngoài làm cùng một dây có được không?
Cám ơn các cụ. Xin các cụ chém nhẹ.

sugiacuathanchet

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Cho em hỏi cái cảm biến như hình. Cái này có 3 dây 1 vàng một đen và một dây bọc ngoài. Các cụ cho em hỏi giờ em dấu dây đen với dây bọc phía ngoài làm cùng một dây có được không?
Cám ơn các cụ. Xin các cụ chém nhẹ.

View attachment 40675
chủ yếu là 2 dây trong thôi, dây ngoài chống nhiễu không có cũng không sao nhưng bác nối thế đi sẽ không được ngon

caothai1986

Tài xế O-H
gọi là được cũng phải và không cũng phải nhưng tốt nhất là không bởi vì sao giây trống nhiễu cũng nối ra mát nhưng mà cảm biến này là cảm biến truc cơ nó tạo ra một dòng soay chiều nhỏ dạng sóng hình sin đưa về ecu để nhận biết tín hiệu này nó còn liên quan tới thời điểm đánh lửa tín hiệu càng chuẩn thì phân tích của ecu càng chuẩn nên tốt nhất là không nối chung nhu vậy

anhchanghocviec

Tài xế O-H
gọi là được cũng phải và không cũng phải nhưng tốt nhất là không bởi vì sao giây trống nhiễu cũng nối ra mát nhưng mà cảm biến này là cảm biến truc cơ nó tạo ra một dòng soay chiều nhỏ dạng sóng hình sin đưa về ecu để nhận biết tín hiệu này nó còn liên quan tới thời điểm đánh lửa tín hiệu càng chuẩn thì phân tích của ecu càng chuẩn nên tốt nhất là không nối chung nhu vậy
nó gửi về ecu tín hiệu dạng xung vuông chứ cụ.ecu được cấp dòng 1 chiều thì lấy đâu ra xoay chiều hả cụ.xung vuông này có thể là tín hiệu llấy từ cảm biến quang điện.từ điện.

caothai1986

Tài xế O-H
vậy cụ cho em biết dây gửi tín hiệu sung vuông về là dây gì trong cam biến này cụ đừng bào là dây am và dây dương thoi nhé nếu có sung vuông thì phải có một nguồn cấp cho cảm biến để nuôi các linh kiện tạo sung trong cảm biến và môt day nữa đưa tin hiệu sung vuông về chíp chủ

anhchanghocviec

Tài xế O-H
vậy cụ cho em biết dây gửi tín hiệu sung vuông về là dây gì trong cam biến này cụ đừng bào là dây am và dây dương thoi nhé nếu có sung vuông thì phải có một nguồn cấp cho cảm biến để nuôi các linh kiện tạo sung trong cảm biến và môt day nữa đưa tin hiệu sung vuông về chíp chủ
phải nói thế nào nhỉ.xung vuông ở đây nói chung là ecu cấp cho cảm biến 1 dòng.khi mà cảm biến làm việc.cảm biến quang.hoặc kiểu từ.luôn có 1 điểm xác định khi mà vấu hoặc đĩa chắn đến đó.thì dòng bị cắt.do thay đổi điện trường.hoặc là bị chắn thì trong mạch bị cắt ecu cảm nhận trực tiếp trạng thái cắt mở này.đó chính là xung vuông với điểm cao nhất là on thấp là off.

anhchanghocviec

Tài xế O-H
em không có kĩ năng sư phạm lắm. cụ nên down tài liệu của mấy ông sư phạm sẽ dễ hiểu hơn

ga_auto37

Tài xế O-H
Dạ bẩm cụ theo ý kiến e trong trường hợp này dây vàng là dây tin hiệu ra báo ecu.đen la dây mát.còn bản chất cảm biến trục cơ k cần nguồn nuôi vi nó nhue máy ohats điện mini.chỉ cần các vấu tín hiệu roto quay la phat điện

ChiKaRa

Tài xế O-H
dây bọc ngoài ( chống nhiểu)bạn cho ra mass vỏ máy luôn nó sẽ bảo vệ tín hiệu cho 2 dây còn lại ,2 dây còn lại có 1 nguồn 5v trở xuống được lấy từ ecu và dây còn lại gởi tín hiệu sun về hộp để tín hiệu được truyền tốt nhất bạn nên hàn chì lại và nối dây chống nhiểu nha bạn

ga_auto37

Tài xế O-H
dây bọc ngoài ( chống nhiểu)bạn cho ra mass vỏ máy luôn nó sẽ bảo vệ tín hiệu cho 2 dây còn lại ,2 dây còn lại có 1 nguồn 5v trở xuống được lấy từ ecu và dây còn lại gởi tín hiệu sun về hộp để tín hiệu được truyền tốt nhất bạn nên hàn chì lại và nối dây chống nhiểu nha bạn
Ủa bác nói dây còn lại lai nguồn 5v.1 day tin hieu???? Hình như là 1 dây tín hiệu và 1 dây mát ma.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên