xe gentra không có điện vòi phun

hoanghoan
Bình luận: 27Lượt xem: 3,485

hoanghoan

Tài xế O-H
em sin chào các cụ năm mới chúc các cụ may mắn làm ăn phát đạt ....
em sin vào đề , hôm nay xưởng em nhận con gentra không nổ được , khiểm tra thì có đánh lửa có bơm xăng áp tốt , nhưng lại không có điện điều khiển vòi phun điện dương thường trực vẫn có dây từ ecu đến vòi phun vẫn thông , đèn chek vẫn sáng đề chỉ nổ ọc cái song không có gì em không có máy đọc lỗi xe này nên cũng đang lăn tăn không biết có phải hỏng hộp không ,cụ nào va phải rùi hay biết bệnh gì sin cho em ý kiến ạ em chưa gặp trường hợp này bao giờ , cảm ơn các cụ trước tiện đây cụ nào có sơ đồ điện động cơ và khí hiệu chân ecu cho em sin với ạ

hungem

Tài xế O-H
- Bạn dùng đèn led ,rút giắc từng vòi phun ra,nối đèn vào khởi động xem led nhấp nháy không nhé

hungem

Tài xế O-H
em sin vào đề , hôm nay xưởng em nhận con gentra không nổ được , khiểm tra thì có đánh lửa có bơm xăng áp tốt , nhưng lại không có điện điều khiển vòi phun điện dương thường trực vẫn có dây từ ecu đến vòi phun vẫn thông , đèn chek vẫn sáng đề chỉ nổ ọc cái song không có gì em không có máy đọc lỗi xe này nên cũng đang lăn tăn không biết có phải hỏng hộp không ,cụ nào va phải rùi hay biết bệnh gì sin cho em ý kiến ạ em chưa gặp trường hợp này bao giờ , cảm ơn các cụ trước tiện đây cụ nào có sơ đồ điện động cơ và khí hiệu chân ecu cho em sin với ạ
- Bạn tham khảo mạch điện nhé !

sơ đồ mạch điện gen tra -1.png

sơ đồ mạch điện gen tra-2.png

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có thể bị lỗi chống trộm, bác ạ!

buiduytan115

Tài xế O-H
em là sinh viên.thầy giao cho động cơ toyota 2azfe đấu lại mạch điện động cơ cho máy nổ trở lại, và nhóm em đã đấu theo đúng dây nhợ trong mạch, khi đề lên kiểm tra thì có lửa không có xăng, tìm hoài không nghiên cứu mãi vẫn không có tín hiệu dây điều khiển vòi phun, kiểm tra thông mạch ok, kiểm tra nguồn dương sẵn ok, giờ không biết phải kiểm tra theo hướng nào nữa, mong các cụ chỉ giáo, em xin chân thành cảm ơn

buiduytan115

Tài xế O-H
Có thể bị lỗi chống trộm, bác ạ!
có phải có một dây tín hiệu chống trộm nối với một dây tín hiệu vòi phun không bác? em đang học đấu điện động cơ, không có tín hiệu điều khiển vòi phun, ĐỌC TRONG MẠCH thì thấy có một dây nối với dây tín hiệu #10 của máy một về hộp. còn #20,#30,#40 ko có ? dây đó có tên là unlock sw ? mong bác chỉ bảo thêm

anhchanghocviec

Tài xế O-H
có phải có một dây tín hiệu chống trộm nối với một dây tín hiệu vòi phun không bác? em đang học đấu điện động cơ, không có tín hiệu điều khiển vòi phun, ĐỌC TRONG MẠCH thì thấy có một dây nối với dây tín hiệu #10 của máy một về hộp. còn #20,#30,#40 ko có ? dây đó có tên là unlock sw ? mong bác chỉ bảo thêm
không có tín hiệu điều khiển vòi phun thì xem lại cảm biến đầu vào
cảm biến cam,cơ,nước...
kiểm tra dây chấp hành
kiểm tra điện đến
loại bỏ hết râu ria thì múc hộp
#10 tín hiệu cấp mát
cụ có thể cho biết dây đấu thêm từ đâu đến đâu
động cơ gì,xe gì năm bao nhiêu hãng nào không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên