Inova đánh lái bị òa ga

autolanvinh93
Bình luận: 18Lượt xem: 2,188

chatproxx

Tài xế O-H
Khi dánh lái nó oà lên bn hả cụ.khi đánh lais nó có bù ga đó.e nghĩ giắc điện cụ rút ra là tín hiêu áp suất của bơm.nó lấy tín hiệu này để bù ga khi đánh lái

vohungdung

Tài xế O-H
Chỉ cái gì cơ, bác nói tối nghĩa quá?
nghe lạ quá... theo nguyên lý nếu bù ga hỏng thì quánh lái sẽ giảm vòng tua máy chứ không tăng ( òa ga )

bác chủ kiểm tra thêm những phần khác liên quan đến chuyện bù ga như bặc đèn pha, bặc máy lạnh, bặc hết thiết bị điện xem có chùn tua máy xuống không ( giảm) ?

KickPro

Tài xế O-H
Nghĩa là khi đánh lái tại chỗ động cơ sẽ nổ to hơn >>> để bù công suất trợ lực lái >>> không có bệnh gì cả

giacvecad

Tài xế O-H
Bạn phải xác định là lúc đánh lái tốc độ động cơ tăng từ bao nhiêu lên bao nhiêu! tốc độ không tải có đúng chưa. Dùng số liệu để xác nhận tình trạng hiện tại của động cơ khi không đánh lái và khi đánh lái, so sánh với chuẩn thì mới biết là có bệnh hay không?! Bác đã có tài liệu sc xe này chưa?

sinhvienotohokim

Tài xế O-H
Bạn phải xác định là lúc đánh lái tốc độ động cơ tăng từ bao nhiêu lên bao nhiêu! tốc độ không tải có đúng chưa. Dùng số liệu để xác nhận tình trạng hiện tại của động cơ khi không đánh lái và khi đánh lái, so sánh với chuẩn thì mới biết là có bệnh hay không?! Bác đã có tài liệu sc xe này chưa?
bác có tài liệu sửa chữa xe này không cho em xin với em đang làm đồ án về xe này mong bác giúp đỡ

minhsang12

Tài xế O-H
nó òa nhiều hay it bác ? nếu hơi òa lên thì bình thường vì đánh lái nó bào về hộp hơi nâng ga lên tý .e nào chẳng có con ma2 còn có ah

thkc

Tài xế O-H
khi đánh lái nó òa 1 chút là bình thường.đấy là bù ga không tải thôi.bác rut cái giắc o bơm trợ lực ra hết là đúng thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên