Cách đặt cam Mazda BT50, em cần các cụ giúp đỡ.

duandtoto
Bình luận: 24Lượt xem: 8,522

duandtoto

Tài xế O-H
chả là thế này ạ.e hôm nay có gặp con bt50 đời 2015 vào xưởng tháo mặt máy em loay hoay cả buổi nhưng chưa tìm được dấu trục cơ.giờ em lên đây nhờ các cụ giúp đỡ về dấu cam cơ con này với ạ.cụ nào đã làm hay biết giúp em với.em cảm ơn ạ.

huuha

Tài xế O-H
chả là thế này ạ.e hôm nay có gặp con bt50 đời 2015 vào xưởng tháo mặt máy em loay hoay cả buổi nhưng chưa tìm được dấu trục cơ.giờ em lên đây nhờ các cụ giúp đỡ về dấu cam cơ con này với ạ.cụ nào đã làm hay biết giúp em với.em cảm ơn ạ.

huuha

Tài xế O-H
cụ nghien cứu ford range

thaoden

Tài xế O-H
Vãi thật,
Xe còn mới quá bác àh, nên tl kiếm được khó lắm; bác thử nhờ ai bên Thaco giúp thử được không?

BoBiMy

Tài xế O-H
BT50 đời 2015 sao mà phải tháo mặt máy

BoBiMy

Tài xế O-H
lắm bò lạc thế. đầu năm đã được con bò vàng ngon quá

phanhuulinh

Tài xế O-H
bác mở đề ra,sau đó nhìn các răng tín hiệu trục cơ sẻ thấy một cái răng khác thường .sau đó tìm cách mở cảm biến trục cơ.chế một cái chốt phù hợp vói cái răng dị thường đó.sau đó sỏ cái chốt vào cái lổ cảm biến trục cơ rồi quay sao cho cái răng dị thường đó và cái chốt vào với nhau là ok.100% chuẩn luôn.chúc bác thành công

huuha

Tài xế O-H
bác mở đề ra,sau đó nhìn các răng tín hiệu trục cơ sẻ thấy một cái răng khác thường .sau đó tìm cách mở cảm biến trục cơ.chế một cái chốt phù hợp vói cái răng dị thường đó.sau đó sỏ cái chốt vào cái lổ cảm biến trục cơ rồi quay sao cho cái răng dị thường đó và cái chốt vào với nhau là ok.100% chuẩn luôn.chúc bác thành công
Con ni ford transit 16 chỗ chứ range gì cụ
cụ đã bổ con máy range chưa tôi thấy y trang range 2.2

duandtoto

Tài xế O-H
kính các cụ.em đã tháo mặt máy và kết quả là có 1 miếng sắt nhỏ dài hơn cây xupap găm vào miệng xupap bây giờ em đang đặt cam và đang trong quá trình tìm dấu.khi nào em đặt cam xong em đưa tin lên cho các cụ chém ạ.

duandtoto

Tài xế O-H
sắt ở đâu chui vào đc thế ?
miếng sắt này không hiểu ở đâu ra .em cũng chưa tìm ra nguyên nhân nếu miếng sắt này từ ngoài cổ hút chui vào thì làm sao có thể lọt được qua miệng của xupap.chui hẳn vào trong buồng đốt.hay là do lỗi của nhà sản xuất lắp ráp.em tìm nguyên nhân nhưng chưa thể suy nghĩ ra được.bây giờ đã lắp mặt máy lên tiếc là không chụp cái hình cho các cụ xem

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên