Suzuki 5 tạ để nguội máy đạp ga không lên

adenzbacninh2011
Bình luận: 35Lượt xem: 4,479

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác tình hình e có nhận một e
Suzuki 5 tạ phun xăng điện tử bệnh của e nó là cứ để qua đêm hoạc máy nguội hẳn thì đạp ga không lên được nhưng cứ để nổ khoảng 5 phút là lại ga như bình thường ạ ,,em đã vệ sinh bộ chia điện vệ sinh họng hút và bugi ,bô kiển tra không bị tắc mà vẫn không được, vậy nhờ các bác tư vấn ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chào các bác tình hình e có nhận một e
Suzuki 5 tạ phun xăng điện tử bệnh của e nó là cứ để qua đêm hoạc máy nguội hẳn thì đạp ga không lên được nhưng cứ để nổ khoảng 5 phút là lại ga như bình thường ạ ,,em đã vệ sinh bộ chia điện vệ sinh họng hút và bugi ,bô kiển tra không bị tắc mà vẫn không được, vậy nhờ các bác tư vấn ạ
Chắc là bị tụt hơi rồi. Bác đo hơi đi

mayxaydunghk

Tài xế O-H
Cu nên kiểm tra cảm biến nhiêt đô nước, vì với dong máy này khi nhiêt đô đông cơ chưa đat yêu cầu nó sẽ không cho xe làm viêc ( đap ga nhưng không nên)

hungem

Tài xế O-H
- Bạn tháo vòi phun thông xúc đi bạn,mình đã gặp trường hợp như bạn ,xe vinasuki,đóng muội than đầu kim phun

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Khi chưa đat nhiêt dô yêu cầu nó sẽ không cho xe làm viêc
Cu nên kiểm tra cảm biến nhiêt đô nước, vì với dong máy này khi nhiêt đô đông cơ chưa đat yêu cầu nó sẽ không cho xe làm viêc ( đap ga nhưng không nên)
để đạt nhiệt độ yêu cầu những xe bình thường chắc phải chờ lên 75 độ thì mới ga được hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên