Nguyên nhân lốc lạnh nóng ran

T
Bình luận: 15Lượt xem: 1,857

hungem

Tài xế O-H
- Có thể châm nhớt lốc quá nhiều,thường khi hệ thống lạnh hoạt động,lốc rờ tay ấm thôi bạn

tiendu_lg

Tài xế O-H
từ trước đến giờ em lại nghĩ lốc nóng do thiếu dầu, hôm trước lắp 1 con 508 mới khi nạp ga thấy lốc nóng em lại châm thêm ít dầu nữa thì hết nóng các bác ạ, không hiểu sao nữa

antrungan

Tài xế O-H
nhiều thứ liên quan chứ ko phải riêng thừa hay thiều dầu bác ạ , có thể bó bi cũng gây nóng , trượt mặt hít cũng nóng , kẹt pít tông cũng nóng .....

Cauchunhoa6

Tài xế O-H
antrungancơu ost: 449630 đã viết:
nhiều thứ liên quan chứ ko phải riêng thừa hay thiều dầu bác ạ , có thể bó bi cũng gây nóng , trượt mặt hít cũng nóng , kẹt pít tông cũng nóng .....
Kiểm tra cả phần cơ nuwac bác ạ. Như piston xilanh có xước hay gờ k. Cả đĩa vát nữa. Chỗ m ms làm con bị xước phần cơ. Nạp ga vào chạy vẫn ok. Nhưng tầm 15p sau sờ vào lốc nóng ran

Thông Rơ Le

Tài xế O-H
nóng quá tương lai sẻ hỏng lóc, cụ kiểm tra lại đường dàu hồi xem thề nào [lóc 508 , 2 đường phải đứng , ko được năm ngang hoặt chút xuống

tuong88

Tài xế O-H
Hồi kém.dư hoặc thiêu dầu lạnh.ma sát gio hỏng bu ly .măt hit́.kiể tra áp suât bên cao áp vi giàn nóng không giải nhiệt đươc cung gây nóng bác ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên