Máy phát cần giúp đỡ

trannhatanh
Bình luận: 55Lượt xem: 4,131

trannhatanh

Tài xế O-H
Chào các bác.chả là em là thợ máy ở xưởng có ông thợ điện về quê ăn tết chưa hết bánh trưng nên chưa ra nên phải mày mò làm.hôm nay có con isuzu tải vào bị hết bình em đo thì thấy điện sạc vào yếu nếu ga cao lên thì đc 13v còn không ga thì chỉ đc 11v.em báo là thay máy phát nhưng khi mở máy phát ra em thấy nó có 3chan 1 chânB+1 chânN 1chanF.nhưng thợ làm trước không đấu chânN chỉ có 1 dây vào chân F trước khi vào chân F thì đi qua 1 tiết chế.vây em thắc mắc dây của đèn báo sạc thì vào đâu và làm sao đèn tắt đc.với lại em mua máy phát mới về có nên đấu như cũ không hay phải bỏ cục tiết chế đi mong các bác giúp cho

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác.chả là em là thợ máy ở xưởng có ông thợ điện về quê ăn tết chưa hết bánh trưng nên chưa ra nên phải mày mò làm.hôm nay có con isuzu tải vào bị hết bình em đo thì thấy điện sạc vào yếu nếu ga cao lên thì đc 13v còn không ga thì chỉ đc 11v.em báo là thay máy phát nhưng khi mở máy phát ra em thấy nó có 3chan 1 chânB+1 chânN 1chanF.nhưng thợ làm trước không đấu chânN chỉ có 1 dây vào chân F trước khi vào chân F thì đi qua 1 tiết chế.vây em thắc mắc dây của đèn báo sạc thì vào đâu và làm sao đèn tắt đc.với lại em mua máy phát mới về có nên đấu như cũ không hay phải bỏ cục tiết chế đi mong các bác giúp cho
- Dây đèn báo sẽ nối vào 1 chân của tiết chế. Việc tắt đèn là do tiết chế thực hiện khi áp đủ
- Mua máy mới về thì phải đấu cho đủ các dây, đừng ăn bớt

manhtruong0808

Tài xế O-H
Xe của bác là máy phát xe trung quốc nếu muốn có đèn báo nạp bác phải lắp ic nạp loại 5 dây còn em ko biết bác mua loại máy phát j nhứng nếu máy phát đúng của isuzu thì phải bỏ ic lắp ngoài đi

trannhatanh

Tài xế O-H
Xe của bác là máy phát xe trung quốc nếu muốn có đèn báo nạp bác phải lắp ic nạp loại 5 dây còn em ko biết bác mua loại máy phát j nhứng nếu máy phát đúng của isuzu thì phải bỏ ic lắp ngoài đi
Em cũng không biết là máy phat loại gì nhưng khi xe vào xưởng đèn báo nạp vẫn mất bác ạ chỉ nạp kém thôi bác ạ. Thêm cái nữa là tiết chế 4 chân nhưng chỉ bắt 2 chân ạ.lạ cái là cái tiết chế có mỗi 2 chân trên máy phát thì dây nơi tiết chế vào F còn lại chả thấy dây báo nạp đâu mà em còn không hiểu lắp tiết chế trước dây kích từ để làm gì bác ạ

trungdienbl

Tài xế O-H
day la loai tiet che trung quoc + va f ko co day ra san , vo bang nhom dep khoang hai ngon tay neu thay may phat bac chup hinh cho ae xem roi chi cho chu cau sai day la hu ic do

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
máy phát cũ của cụ nó bị hỏng con ic trong máy phát nên thợ mới đấu ic rời, bây giờ cụ thay máy phát mới chỉ cần cụ đấu đúng các chân trên máy phát là được rồi không cần gắn giống vậy nữa đâu. mà cụ mua máy phát đó có các chân gì a e mới hỗ trợ cụ được nếu máy phát trung quốc thì có ghi chữ sẵn rồi còn loại khác thì chỉ có chân B+ và giắc cắm IG và L thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên