xy nhan và đèn taplo cùng nháy

lieukhai
Bình luận: 29Lượt xem: 1,767

LeDinhVu

Tài xế O-H
cụ chủ thớt hỏi câu này e thấy ko hợp lí.cụ ko đưa ra đc là xe j bị ban bệnh này,hay là trước kia xe có bị như vậy ko...vv....và câu hỏi ntn e và các cụ trên O-H sẽ ko thể nào đưa ra đc kết quả chính xác nhất để khắc phục đc sự cố của ban bệnh mà cụ thớt đang gặp...

lieukhai

Tài xế O-H
cụ chủ thớt hỏi câu này e thấy ko hợp lí.cụ ko đưa ra đc là xe j bị ban bệnh này,hay là trước kia xe có bị như vậy ko...vv....và câu hỏi ntn e và các cụ trên O-H sẽ ko thể nào đưa ra đc kết quả chính xác nhất để khắc phục đc sự cố của ban bệnh mà cụ thớt đang gặp...
khi xe đưa vô thì đã là triệu chứng như thế,ko thể nào xác định được là truoc kia có bị thế ko (vì chính chủ xe đôi khi còn chưa biết,xe qua tay nhiều thợ nhiều chủ và độ chế ở việt nam cũng là chuyện thường). Cái chính là mình tổng hợp đầy đủ các nguyên nhân nhờ vào kinh nghiệm của nhiều người bác ạ. Về pan thì em nói rõ hiện tượng rồi đó.
Mong bác góp ý chỉ bảo thêm

lieukhai

Tài xế O-H
xe này nè cụ.
Xe mez cũng thường gặp hiện tương này

nguyencom88

Tài xế O-H
khi xe đưa vô thì đã là triệu chứng như thế,ko thể nào xác định được là truoc kia có bị thế ko (vì chính chủ xe đôi khi còn chưa biết,xe qua tay nhiều thợ nhiều chủ và độ chế ở việt nam cũng là chuyện thường). Cái chính là mình tổng hợp đầy đủ các nguyên nhân nhờ vào kinh nghiệm của nhiều người bác ạ. Về pan thì em nói rõ hiện tượng rồi đó.
Mong bác góp ý chỉ bảo thêm
cụ viết cụ thể xe gì, bệnh ra sao, đã kiểm tra nhưng phần nào rồi

nguyencom88

Tài xế O-H
Cụ tháo táp lô ra kiểm tra xem nó thiếu gì, suy luận cơ bản về hoạt động của mấy cái đèn báo, có thể phân tích sau. báo nhớt báo nạp đều cấp dương chìa cho bóng " thiếu lửa chìa khóa" câu lửa để thử, mass để sáng bóng lấy từ đâu từ máy phát, từ tốp báo nhớt => câu mas cho tốp nhớt, câu mass bình vào vỏ máy phát

dangtam03yt

Tài xế O-H
Đôi khi chập mạch ở cụm đèn đuôi.thường gặp ở những đèn có bảng mạch chung mass.tóm lại là nhiều nguyên nhân lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên