Tiếng kêu róc rách trong taplo xe lacety CDX khi đạp ga trên 2500v/p

danht
Bình luận: 13Lượt xem: 5,293

danht

Tài xế O-H
kính cá cụ, hum nay có con lacyty CDX nhập vào xưởng e, cứ đạt thốc ga trên 2000v thì có tiếng kêu róc rách, e đã xả e rồi nhưng vẫn ko hết, e tiến hành tháo đường hồi của két sưởi và bịt đường hồi lại, kết quả là hết tiếng kêu nhưng lại không có sưởi ấm. hì hục mãi nhưng vẫn ko dc. bác nào đã làm ban này rồi cùng a e thảo luận, e chưa hiểu khi mà xả hết e thì trong hệ thống ko có khí nhưng cứ đạp ga lên thì lại kêu. nguyên nhân là do đâu?các khắc phục, liệu có phải thay giàn sưởi ko ạ? e ít va dòng này mong các cụ chỉ giáo.

Engine 16

Thợ Phụ !
dòng này xả e khá nâu mới hết hoàn toàn .hệ thống tuần hoàn nước qua dàn sởi ấm bên trong xe diễn ra chậm nếu như xe bạn đang làm mà dàn sởi ấm bên trong xe bị tắc thì tiếng róc rách nước chảy đó phải vài chuyến chạy đường dài mới hết được .muốn hết thay cái dàn đó đi rồi ga to 1 lúc là hết hay chạy 1 chuyến đường dài tí hết luôn nếu không thay 1 thời gian mới hết được

danht

Tài xế O-H
dòng này xả e khá nâu mới hết hoàn toàn .hệ thống tuần hoàn nước qua dàn sởi ấm bên trong xe diễn ra chậm nếu như xe bạn đang làm mà dàn sởi ấm bên trong xe bị tắc thì tiếng róc rách nước chảy đó phải vài chuyến chạy đường dài mới hết được .muốn hết thay cái dàn đó đi rồi ga to 1 lúc là hết hay chạy 1 chuyến đường dài tí hết luôn nếu không thay 1 thời gian mới hết được
như vậy nguyên nhân vẫn là do e nc hả cụ? e xả kỹ lắm rồi, liệu trong giàn sưởi có cái van nào ko cụ, sao e chặn dg hồi mà lại mất sưởi vậy?

sirduyduc

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 em đúng y chang con của bác chủ thớt. Xe bị rò két nước, hở vai, em thay két mới rồi cho chủ xe theo dõi tiếp, nước vẫn hao và hai hôm sau khách quay lại, em kiểm tra bị thôi gioăng mặt máy, đã thay gioăng mặt máy mới, xả e kỹ càng, riêng khâu xả e này mấy anh em làm rất kỹ, nhưng thốc ga lên một chút là có tiếng róc rách ở đầu bên trái. Bịt đầu vào két sưởi lại thì hết luôn tiếng róc rách. Liệu có phải con này bị tắc két sưởi không các cụ

trannhatanh

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 em đúng y chang con của bác chủ thớt. Xe bị rò két nước, hở vai, em thay két mới rồi cho chủ xe theo dõi tiếp, nước vẫn hao và hai hôm sau khách quay lại, em kiểm tra bị thôi gioăng mặt máy, đã thay gioăng mặt máy mới, xả e kỹ càng, riêng khâu xả e này mấy anh em làm rất kỹ, nhưng thốc ga lên một chút là có tiếng róc rách ở đầu bên trái. Bịt đầu vào két sưởi lại thì hết luôn tiếng róc rách. Liệu có phải con này bị tắc két sưởi không các cụ
Em có đọc ở trên bài nào ấy. Có cách là tại bác lắp lộn ống đi váo đường sưởi bác đảo ống đi nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em thấy cái này nó có mũi tên và trên ống su cũng có chữ UP.

sirduyduc

Tài xế O-H
Con này chính xác là như cụ Hoangkien phán đấy ạ, tắc két sưởi. Bịt hoặc ngắt đường sưởi đi là im phăng phắc.

NamLuu

Tài xế O-H
chỉ xả e, lộn ống hoặc két sưởi bác khẳng định E không còn thì kiểm tra ống, ô kê tất thì chắc phải thay két thôi bác nhỉ. em cũng bị như bác nhưng may mắn xả tới lần thứ 3 là em nó ngủ say luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên