Cách xác định các chân của máy phát điện và nguyên lý của tiết chế rời 5 chân

H
Bình luận: 221Lượt xem: 84,471

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e chưa rõ cách điều chỉnh tiết chế ra làm sao cụ à chưa hình dung được ( điều chỉnh phần nào của con tiết chế hả cụ)
Thường thì nó có 2 con ốc, muốn chỉnh thì vặn thôi, bao giờ được như ý mình thì thôi. Có loại thì chỉnh bằng cách..bẻ cái chốt

nguyenanhhoang

Tài xế O-H
các bác cho e hoi con tiết chế này thì đấu sao vậy??chân xanh b. chân đỏ d. chân f vàng. chân e đen

hau_dao123

Tài xế O-H
Cái này phụ thuộc vào loại tiết chế bác lắp, nếu là dùng rơle thì không cần nắn đâu. Nhưng cẩn thận thì cứ cho 1 đi ôt vào bác ạ. Ngay cả loại có dây trung tính, vẫn có loại tiết chế có đi ôt này ạ
Cho e hỏi tại sao phải có role hả bác, dầu sao đầu trung tínhcũng là đầu ra của một pha phải dùng diot để nắn dòng chứ ạ.

Cai banh xe

Cho e hỏi tại sao phải có role hả bác, dầu sao đầu trung tínhcũng là đầu ra của một pha phải dùng diot để nắn dòng chứ ạ.
Có một số tiết chế hoạt động bằng rơle: rơle điều khiển điện áp, rơle điều khiển đèn báo nạp. Đầu dây trung tính thường không được coi là đầu ra của 1 pha

Cai banh xe

sory bác,em muốn hỏi về cách mà tiết chế chuyển dòng xoay chiều thanh một chiều,cấu tạo và nguyên lý của nó,hjhj,em con non nớt lắm,mong các bác giúp đỡ
Trên các ô tô thông dụng, việc chuyển đổi điện từ xoay chiều sang 1 chiều không phải là nhiệm vụ của bộ tiết chế, mà là của bộ chỉnh lưu

saubon

Tài xế O-H
em xin hỏi các cụ chút này ạ . cho em hỏi chân D+ và chân W là gì vậy các cụ .cục màu đen có chức năng gì các cụ .hình của em nó đây ạ IMG_2423.JPG

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên