lanos đi trên đường vôlăng hơi lắc đi lắc lại

TienManhBV
Bình luận: 10Lượt xem: 1,113

TienManhBV

Tài xế O-H
Các cụ chỉ giáo, em đang làm xe lanos đời 2003, tự nhiên bị bệnh đi trên đường thẳng vôlăng cứ lắc đi lắc lại,lắc nhẹ và không bị ăn lái. em đã kiểm tra gầm, đổi lốp sau lên, kiểm tra dầu lái, mọi thứ bình thường lái vẫn nhẹ. Có khi nào hỏng bơm hay hỏng thước không các cụ

BoBiMy

Tài xế O-H
Các cụ chỉ giáo, em đang làm xe lanos đời 2003, tự nhiên bị bệnh đi trên đường thẳng vôlăng cứ lắc đi lắc lại,lắc nhẹ và không bị ăn lái. em đã kiểm tra gầm, đổi lốp sau lên, kiểm tra dầu lái, mọi thứ bình thường lái vẫn nhẹ. Có khi nào hỏng bơm hay hỏng thước không các cụ
nếu tất cả mà bình thường thì kiểm tra thật kỹ 2 quả lốp trước xem có bị chửa lốp ko

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác xem lại bánh xe nhé: lốp méo, vành đảo, mất cân bằng...

TienManhBV

Tài xế O-H
Em đã đổi 2quả sau còn đẹp lên rồi nhưng ko được. Khi chạy trên đường thẳng cầm hờ tay vào vôlăng thì cảm giác như trong thước lái lúc có lực đẩy lúc không. Đi đường buông tay châm thoải mái một điếu thuốc lá

trannhatanh

Tài xế O-H
Em đã đổi 2quả sau còn đẹp lên rồi nhưng ko được. Khi chạy trên đường thẳng cầm hờ tay vào vôlăng thì cảm giác như trong thước lái lúc có lực đẩy lúc không. Đi đường buông tay châm thoải mái một điếu thuốc lá
Như này khó đoán lắm bác ạ.phần gầm phải trực tiếp cơ

hungem

Tài xế O-H
1 Bạn kiểm tra bi chữ thập tay lái
2. Kiểm tra 2 cùm giữ thước lài,xem cao su có nhão không,đánh tay lái nguội qua lại,sẽ thấy rõ nhé bạn
3. Bạn kiểm tra rô tuyn thước lái xem có rơ không nhé
4. Bạn kiểm tra kỹ 2 cùm siết rô tuyn lái ngoài xem có lỏng bu lông không nhé,dòng này hay bị vấn đề này nhé

TienManhBV

Tài xế O-H
Xin lỗi các cụ, vừa rồi e bị hỏng ĐT nên ko báo cáo cho các cụ được. Xe đó hôm sau e thay một rôtuyn lái, chọn 2 lốp đẹp lên, đổ thêm dầu lái, đo lại độ chụm, xong hết đi thử lại ngon như trước. Một quả rôtuyn chỉ hơi lỏng chưa đến mức độ giơ mà lái xe nói tự nhiên cho mượn xe một buổi về thì bị, em nghĩ khả năng lớn là do lốp. Cảm ơn các cụ nhiều.

tuan_204c2

Tài xế O-H
Vấn đề của bác không phải là hỏng rotuyn. Thợ trước sửa xe của bác chỉnh góc lái ăn gian nên khi bác đi một thời gian lốp bị mòn đi làm sai góc lốp, theo minh là như vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên