Ford Ranger 2.2 đời 2014 không lên được ga

MqEID
Bình luận: 26Lượt xem: 5,515

MqEID

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 chú ford ranger 2.2 đời 2014. Hiện tại chỉ ga lên được ko quá 2000 vòng. Đã kiểm tra bằng máy chuyên dụng ko có bất cứ lồi gì. Chân ga lên xuống % vẩn ok. áp rail đủ. nhiệt độ nước bình thường. Đã thay lọc dầu. thay thử 4 kim phun và hộp xe khác vào vẩn ko lên ga được. Mong các bác giúp

ckipca

Tài xế O-H
trước em làm con Mondeo cũng có hạn chế ga điện tử,không biết ranger này có không nữa.thường thì khi đỗ 1 chỗ sẽ bị giới hạn chân gas điện tử

tuanlexus

Tài xế O-H
ĐúQUOTE="DuyThap, post: 453343, member: 197864"]Tắc ống xả cũng không lên được ak bác[/QUOTE]
Đúng vậy bác ak, tắc ống xã máy nó sẽ hơi bì máy nk

trannhatanh

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 chú ford ranger 2.2 đời 2014. Hiện tại chỉ ga lên được ko quá 2000 vòng. Đã kiểm tra bằng máy chuyên dụng ko có bất cứ lồi gì. Chân ga lên xuống % vẩn ok. áp rail đủ. nhiệt độ nước bình thường. Đã thay lọc dầu. thay thử 4 kim phun và hộp xe khác vào vẩn ko lên ga được. Mong các bác giúp
Xe ở đâu vậy bác.đã làm xong chưa

TiepBMW

Tài xế O-H
bac xe có cài mã kim phun chưa..xem có khói đen ra ko.. vệ sinh lại ông rail xem..ko lên quá 2000 nghi đang chạy chế độ dự phòng

TiepBMW

Tài xế O-H
Xem mã kim phun có đúng ko.kiểm tra áp xăng khi 2000 là bao nhiêu..đến 2000 mà ko đủ áp nó cũng ko lên dk

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên