Điều hoà Vios 2015 không đóng lốc

hyundai138
Bình luận: 40Lượt xem: 4,868

hyundai138

Tài xế O-H
cap cứu!
con vios 2015 nhà em mới mua hồi tháng 10 được 2 3 tháng mà điều hoà không đóng lốc! các bác chỉ giúp em cần kiểm tra những gì ạ! em cũng biết chút ít sửa chữa. muốn mang đi gara ngưng tết nhất họ nghỉ hết rồi! các cụ cấp cứu em có xe đi tết ạ!

ckipca

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem có điện xuống đít lốc không nếu biết làm cái đèn thử bằng bóng đèn.
Nếu có điện mà lốc không quay->chết cuộn hít->đợi qua tết rồi làm
Nếu không có điện xuống lốc->cầu chỉ,rơ le.
Nếu có điện,cầu chỉ rơ le sống->kiểm tra van áp suất bằng cách rút van ra,lấy 1 mẩu dây điện chọc vào 2 đầu điện xem lốc có đóng không,nếu đóng thì chết van,cụ cứ cắm thế mà chạy qua tết,nếu không đóng thì còn 1 con ở dàn lạnh cũng làm y chang
Cũng có thể máy nóng quá nó ngừng cấp điện xuống cho lốc>bác kiểm tra xem đồng hồ báo nhiệt độ
Nếu thử tất cả mà không biết nguyên nhân thì bác để ra tết làm
Còn thử xong mà biết thì chúc mừng bác lên đến bậc thầy rồi

vuquocdat

Tài xế O-H
cap cứu!
con vios 2015 nhà em mới mua hồi tháng 10 được 2 3 tháng mà điều hoà không đóng lốc! các bác chỉ giúp em cần kiểm tra những gì ạ! em cũng biết chút ít sửa chữa. muốn mang đi gara ngưng tết nhất họ nghỉ hết rồi! các cụ cấp cứu em có xe đi tết ạ!
Bác nên cẵm đồng hồ vào xem áp thế nào ??? Bên cao áp mà trên 350 là lốc k đóng đâu ???

hyundai138

Tài xế O-H
em quên thông báo các cụ! xe bị chuột cắn đứt dây công tắc áp suất nên không đóng puli ạ!em đã khắc phục ngay hôm ấy! cảm ơn các cụ nhiều!

tr0ngduc_bka_93

Tài xế O-H
em chưa làm thơ,nhưng xin phép cho e chém phát ,có j sai bỏ qua cho e nha:
1.kiểm tra xem có điện đến lốc chưa ạ.nếu có rồi thì cần phải bổ lốc ra sử lý ạ.
2.nếu chưa có thì kiểm tra cầu chì điều hòa-rơ le- đường dây ạ .
3.nếu như cấu đầu ra còn tốt mà lốc k đóng thì kiểm tra các tín hiệu vào ecu điều hòa.các thông số :
1.nguồn (- + ) điều hòa
2.công tác áp suất . bạn mở ra .sẽ có 4 chân ( đo xem có 2 chân nào thông nhau k,nếu k chưng tỏ gas có vấn đề . dây đó thông với mas và mạch ecu dideu hòa )
3.1 dây mát từ quạt gió dàn lạnh (dây này báo rang quạt dàn lạnh đã haotj đông thì ecu mới cho lốc hđ.)
còn 1 ,2 cái nữa nhưng thường k say ra (2 dây ecm động cơ-ecu điều hoa báo cho là động cơ đang nổ máy . và 1 cái là quạt nước đnag haotj động .)
mọi thứ e nói chỉ là lý thuyet chư e chưa đc thực hành mấy.có j sai các anh góp ý ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em chưa làm thơ,nhưng xin phép cho e chém phát ,có j sai bỏ qua cho e nha:
1.kiểm tra xem có điện đến lốc chưa ạ.nếu có rồi thì cần phải bổ lốc ra sử lý ạ.
2.nếu chưa có thì kiểm tra cầu chì điều hòa-rơ le- đường dây ạ .
3.nếu như cấu đầu ra còn tốt mà lốc k đóng thì kiểm tra các tín hiệu vào ecu điều hòa.các thông số :
1.nguồn (- + ) điều hòa
2.công tác áp suất . bạn mở ra .sẽ có 4 chân ( đo xem có 2 chân nào thông nhau k,nếu k chưng tỏ gas có vấn đề . dây đó thông với mas và mạch ecu dideu hòa )
3.1 dây mát từ quạt gió dàn lạnh (dây này báo rang quạt dàn lạnh đã haotj đông thì ecu mới cho lốc hđ.)
còn 1 ,2 cái nữa nhưng thường k say ra (2 dây ecm động cơ-ecu điều hoa báo cho là động cơ đang nổ máy . và 1 cái là quạt nước đnag haotj động .)
mọi thứ e nói chỉ là lý thuyet chư e chưa đc thực hành mấy.có j sai các anh góp ý ạ
Nêú mới đang đi học, thì thế là được lắm rồi

ckipca

Tài xế O-H
nay em cũng gắp 1 chú Morning không đóng lốc,cuối cùng cho em nó hạ mặt máy vì cái tội không chịu kiểm tra nước non gì.

Sangkynpi

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem có điện xuống đít lốc không nếu biết làm cái đèn thử bằng bóng đèn.
Nếu có điện mà lốc không quay->chết cuộn hít->đợi qua tết rồi làm
Nếu không có điện xuống lốc->cầu chỉ,rơ le.
Nếu có điện,cầu chỉ rơ le sống->kiểm tra van áp suất bằng cách rút van ra,lấy 1 mẩu dây điện chọc vào 2 đầu điện xem lốc có đóng không,nếu đóng thì chết van,cụ cứ cắm thế mà chạy qua tết,nếu không đóng thì còn 1 con ở dàn lạnh cũng làm y chang
Cũng có thể máy nóng quá nó ngừng cấp điện xuống cho lốc>bác kiểm tra xem đồng hồ báo nhiệt độ
Nếu thử tất cả mà không biết nguyên nhân thì bác để ra tết làm
Còn thử xong mà biết thì chúc mừng bác lên đến bậc thầy rồi
Cụ thử van luôn hả.. không ssợ tèo ak.. có con van chỉ dùng 3,6v thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên