Tìm hiểu về bộ phận ô tô

H
Bình luận: 15Lượt xem: 5,652

hienrose2000

Tài xế O-H
Chào cả nhà,

Cả nhà cho em hỏi đây là gì ạ, công dụng và chức năng sử dụng thế nào ạ? Em chỉ biết tên tiếng anh là TORQUE ROD BUSHING
Anh chị có cao kiến cho em tham khảo với ạ.

Em cảm ơn nhiều!!

anh 1.JPG

anh 2.JPG

anh 3.JPG

votinh4869

Tài xế O-H
Đây là cao su giò gà bạn à. Có trên những xe tải 3 chân 4 chân. Bạn nhìn trên mấy con Hyundai hay Daewoo... 2 cầu là thấy ngay. Công dụng là giữ cho 2 cầu cân bằng. Bạn ra nhìn thực tế sẽ hiểu hơn. Vì nếu cái giò bên dưới mà nó rơi ra thì hậu quả rất nguy hiểm. Có thể là 2 cầu mỗi cầu 1 nơi và... bạn cứ tưởng tượng tiếp nhé. ^^.

buivanhai123

Tài xế O-H
Đây là cao su giò gà bạn à. Có trên những xe tải 3 chân 4 chân. Bạn nhìn trên mấy con Hyundai hay Daewoo... 2 cầu là thấy ngay. Công dụng là giữ cho 2 cầu cân bằng. Bạn ra nhìn thực tế sẽ hiểu hơn. Vì nếu cái giò bên dưới mà nó rơi ra thì hậu quả rất nguy hiểm. Có thể là 2 cầu mỗi cầu 1 nơi và... bạn cứ tưởng tượng tiếp nhé. ^^.
sao cháu tra thì nó lại là momen xoắn que bụi hả bác. cháu là sinh viên nên cũng không biết bác bảo cháu với. cháu hỏi hơi ngu

kremlin

Tài xế O-H
Tên việt nam: Cao su thanh giò gà chống lệch cầu.
Tác dụng giảm chấn cho thanh chống lệch cầu (thường là cầu sau). Với xe có khung vỏ nặng, mô men quán tính khi phanh hoặc quay vòng rất lớn, gây ra hiện tượng xô cầu (tức là chiều dài cơ sở, xe bị thay đổi), nhận biết hiện tượng xô cầu là khi đánh lái, tài xế không thể căn chuẩn được. Thanh chống lệch cầu là chi tiết thuộc hệ thống treo giúp định vị cầu sau với khung vỏ xe. "TORQUE ROD BUSHING' là chi tiết giúp giảm chấn lắp trên hai đầu của thanh.
Tại sao gọi là bushing vì lõi cao su nhưng bọc ngoài là thép, còn nếu là cao su không thì gọi là rubber.

buithanhminhbkdn

Tài xế O-H
Tên việt nam: Cao su thanh giò gà chống lệch cầu.
Tác dụng giảm chấn cho thanh chống lệch cầu (thường là cầu sau). Với xe có khung vỏ nặng, mô men quán tính khi phanh hoặc quay vòng rất lớn, gây ra hiện tượng xô cầu (tức là chiều dài cơ sở, xe bị thay đổi), nhận biết hiện tượng xô cầu là khi đánh lái, tài xế không thể căn chuẩn được. Thanh chống lệch cầu là chi tiết thuộc hệ thống treo giúp định vị cầu sau với khung vỏ xe. "TORQUE ROD BUSHING' là chi tiết giúp giảm chấn lắp trên hai đầu của thanh.
Tại sao gọi là bushing vì lõi cao su nhưng bọc ngoài là thép, còn nếu là cao su không thì gọi là rubber.View attachment 41608
Cam on bac. Qua chuan

phamchieu334

Tài xế O-H
cao su ắc sắt như thế này hoẶC có những thiết kế tương tự như thế này được lắp rất nhiều trên xe mục đích hấp thụ rung động,giảm chấn...ví như chân giảm sóc,chân số,chân giằng máy ,giằng càng

quang61

Tài xế O-H
Cái này gọi là "cao su giò gà", trên xe Hyundai, Deawoo, Asia ba chân, bốn chân thằng nào chả có. Nó được ép chặt vào hai đầu của thanh giò gà của những dòng xe này. Một đầu gắn vào gối Balance, một đầu gắn vào đầu đót của cầu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên