Cứu điện điều hòa Honda Civic 2007

sunt808
Bình luận: 83Lượt xem: 9,384

sunt808

Tài xế O-H
khi xe vào có hiện tượng lốc đóng nhả liện tục tầm 15 giây là ngắt ,em kiểm tra khi lốc đóng thì thấy áp thấp tầm 25 psi ,cao 150 psi ,có kiểm tra thêm cho lốc chạy trực tiếp không có vấn đề gì ,cục ngắt lạnh hai dậy và em có nối trực tiếp nhưng hệ thống không hoạt động,(ai đó có câu cục ngắt cơ vào rồi( chia nữa một dây )),cục áp ga em thấy ba dây nhưng em không biết khiểm tra ra sao,.bác nào gặp rồi chỉ em với hay có mạch điện này cho em xin.

tranquynhnd

Tài xế O-H
Em nghĩ cụ cứ thử lap thêm ít ga nữa xem sao trước em cũng bị nạp căng thêm thì lại đươc nên thôi cũng không moi ra làm nữa

sunt808

Tài xế O-H
Em nghĩ cụ cứ thử lap thêm ít ga nữa xem sao trước em cũng bị nạp căng thêm thì lại đươc nên thôi cũng không moi ra làm nữa
theo em ấp như vậy đâu có thiếu đâu bác ,nếu có thiếu tí thì cũng đâu xảy ra hiện tượng này đâu bác ,em đang nghi cảm biến ngắt lạnh nhưng không có đồ để thử bác à, em có thử nối hai dây cảm biến lại rồi nhưng không chạy bác à.không biết vì sao nữa như thằng inova thì nối lại thì lại chạy.

skyret

Tài xế O-H
van ngắt lạnh no chế lại 2 dây oy ah cụ.cụ kiểm tra con role AC xem sao.châm trực tiep 2 cọc của role xem sao

sunt808

Tài xế O-H
câu 2 dây cục ngắt cơ chưa cụ
em câu rồi bác à ,nhưng in nova en câu lại thì chạy như con nạy câu chung lại không chạy bác à
van ngắt lạnh no chế lại 2 dây oy ah cụ.cụ kiểm tra con role AC xem sao.châm trực tiep 2 cọc của role xem sao
rơle a|c không việc gì bác à ,khi nó ngắt thì ngắt toàn bộ hệ thống luôn bác (quạt ,dù ga ,lốc).

ckipca

Tài xế O-H
3 dây kia thực chất như cái công tác ý,khi áp thấp quá nó nối 2 dây này,khi cao quá nối 2 dây kia(1 dây chung).Còn áp bình thương thì no ko đóng dây nào cả nên lốc không ngắt,bác ktra lại dây dợ,không thì cho vệ sinh súc rửa

sunt808

Tài xế O-H
3 dây kia thực chất như cái công tác ý,khi áp thấp quá nó nối 2 dây này,khi cao quá nối 2 dây kia(1 dây chung).Còn áp bình thương thì no ko đóng dây nào cả nên lốc không ngắt,bác ktra lại dây dợ,không thì cho vệ sinh súc rửa
vân vậy công tắc áp xuất như vậy hả bác, em đã tháo lốc ra xem nhưng nhớt sạch lắm bác à ,còn áp như vậy không nghẹt đâu bác nhỉ.

skyret

Tài xế O-H
cụ thử châm role ac xem lóc nó chạy bình thường không.nếu bình thường thì cụ kiểm tra lại rơ le ngắt lạnh với dường dây xem sao

sunt808

Tài xế O-H
cụ thử châm role ac xem lóc nó chạy bình thường không.nếu bình thường thì cụ kiểm tra lại rơ le ngắt lạnh với dường dây xem sao
vân role ac bình thương bác à, em cũng nghi cục ngắt lạnh nhưng không có đồ để thử bác à (em ở quê nên cũng khó kiếm đồ)

HooYanDat

Tài xế O-H
theo em ấp như vậy đâu có thiếu đâu bác ,nếu có thiếu tí thì cũng đâu xảy ra hiện tượng này đâu bác ,em đang nghi cảm biến ngắt lạnh nhưng không có đồ để thử bác à, em có thử nối hai dây cảm biến lại rồi nhưng không chạy bác à.không biết vì sao nữa như thằng inova thì nối lại thì lại chạy.

balong_autotn

Tài xế O-H
cụ nói vậy theo ngu kiến của em là ko chính xác rồi.con này nó dùng cảm biến áp suất chứ không dùng công tắc áp suất nữa cạu ạ,cái này cụ phải có máy chuẩn đoán để xém áp suất báo như thế nào

HooYanDat

Tài xế O-H
Mọi người cho em hỏi, có chỗ nào chuyên sữa chữa bão dưỡng điều hòa , điện điều hòa cần tuyển thợ học việc, hay nhận sinh viên thưc tập không ạ..chỉ giúp em với ạ, em cám ơn nhiều

balong_autotn

Tài xế O-H
em đoán 99% vấn đề nằm ở con công tắc nhiệt độ lốc.cụ thử câu dây từ chỗ cái giắc trên máy phát xuống thẳng cuộn từ,không qua con công tắc nữa là biết ngay do nó hay không
nếu vấn đề nằm ở chỗ đó thì cụ cần phải xác minh thêm là do công tắc hỏng hay do lốc nóng thật để có phương án sử lý phù hợp
chúc cụ sớm tìm ra bệnh

misudat

Tài xế O-H
em đã từng được cùng làm con civic 2008.hiện tượng là ko đóng lốc.chủ xe vào hãng cũng không tìm ra bệnh mà hãng đấu thêm con rowle ngắt lạnh cơ vào.Sau bao nhiêu ngày lần mò với sự giúp đỡ của các bậc cao thủ và khách hàng thì em nó đã ra bệnh. Là thay đồng hồ taplo với hộp ac

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên