Xin ý kiến về chuyện vừa học vừa làm

trungkien2311
Bình luận: 16Lượt xem: 1,896

duongtunghy90

Tài xế O-H
nên đi học việc bên ngoài để vùa có kiến thức và kĩ năng tay nghề hơn vì trong trường chỉ dạy bạn những thứ cơ bản về xe . chứ không dạy chi tiết đâu bạn ạ

autoengineer

Tài xế O-H
cứ đi xin làm phụ việc không lương ở garage ngoài đi, chịu khó để ý lắng nghe và quan sát thợ làm. Chứ xuống mà chỉ ngồi rửa dầu, và quét rác, mua cà phê nước ngọt cho người ta thì nên ở nhà đọc sách thì tốt hơn. Có khi xuống garage vài này thấy nản quá về quyết định bỏ học sang học ngành khác cũng nên.

Lamdai

Tài xế O-H
Bạn cùng trường tớ... Bạn nên đi ra gara học nghề đi... Chứ ở trường dạy đảm bảo bạn k biết cái gì ngoài gái...game ... Trà đá..vv ... Tớ trải qua nên tớ biết...Chúc bạn thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hiện mình đang là sinh viên năm 2 đại học công nghiệp hà nội chưa biết gì về ô tô. Sang năm em học kết cấu ô tô, động cơ. Theo các bác em có nên vừa học vừa làm thợ giúp ở gara để hiểu sâu về ô tô không ạ?
- Nếu đủ sức chịu đựng, nếu xếp được thời gian thì nên đi
- Tất nhiên, việc này là khó, và cần may mắn. Vì không phải ai cũng nhận những đối tượng như thế này, hầu hết là họ (chủ xưởng, thợ cả) sẽ từ chối

Bachbanhbeo

Tài xế O-H
Mình cũng từng có suy nghĩ như bạn nhưng rồi mình cững đi làm học hỏi kinh nghiệm cũng được 3 tháng rồi. Muốn làm chuyện lớn...trước hết làm phải thành thạo chuyện nhỏ cái đả..tôi khuyên bạn nên ra ngoài học hỏi thêm..chỉ học ở trường hay lắm thì cũng chỉ dừng ở mức hiểu thoi,Còn để làm là cả một quá trình !

VanSang1

Tài xế O-H
Mình cũng học năm 2 vừa học vừa làm, xuống gara rửa máy thỉnh thoảng được kêu đi theo để phụ học được nhiều kiến thức kinh nghiệm lắm bạn ạ

doanlongtn85

Tài xế O-H
Hiện mình đang là sinh viên năm 2 đại học công nghiệp hà nội chưa biết gì về ô tô. Sang năm em học kết cấu ô tô, động cơ. Theo các bác em có nên vừa học vừa làm thợ giúp ở gara để hiểu sâu về ô tô không ạ?
Thực tế rất quan trọng nhưng hơi vất vả, mình nghĩ bạn nên cố gắng thì mới thành công

Hades

Tài xế O-H
Có thời gian thì nên vừa học vừa làm bác ạ nhưng cũng đừng ham làm quá. Vẫn nên thời gian chú ý học hơn vì mình có cơ bản rồi thì khi làm sẽ nhanh hiểu hơn.

Anhkhoai

Tài xế O-H
mình cũng từng như bạn đang học năm 2 rồi đi ra xưởng nhặt cờ lê
có 1 vài lời khuyên cho bạn thế này
nếu có cố gắng quyết tâm thực sự thì hãy đi, vì
học thì được ít nhưng tốn thời gian, hiệu suất ko cao
trên lớp học hành chểnh mảng vì đi thế khá là mệt
kết luận 1 câu là đc ko bằng mất

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên