Chỉnh ốc ly hợp cho wave 110s

O
Bình luận: 7Lượt xem: 16,573

onglaido1987

Tài xế O-H
Các bác giúp em vụ này với,mới dùng xe máy nên không biết gì cả.Chiếc wave của em mới chạy được 6500 km,tuần rồi đi kiểm tra định kỳ ở Head,thợ nó tự nhiên lại chỉnh ốc ly hợp của em.Khi chạy về nhà thấy sang số nhẹ hơn lúc chưa bị chỉnh nhưng máy thì thấy yếu hơn,thấy nó lỳ lỳ sao đó.
Trước khi bị chỉnh thì em chỉ cần nhích nhẹ tay ga là xe nó vọt,còn bây giờ phải tăng ga thêm 1 chút rồi xe mới lăn bánh.Như vậy có hại gì cho xe của em không các bác? bây giờ em nên đi chỉnh lại hay là để như vậy mà chạy?(nhưng khi chạy thấy khó chịu lắm,vì máy xe cứ lì lì)
Mong được sự giúp đỡ của các bác!

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
do thằng thợ nó chỉnh cho đúng sách vở giấy tờ đó mà hoặc nó đang muốn kiếm ăn, bạn lấy cái khóa 14 vặn mở tán ra, dùng tua vít dẹp xoay đầu vít ở trong ngược chiều kim đồng hồ tới khi nào cứng tay thì dừng lại rồi trở ngược vít lại 4-5 độ rồi siết tán nồi lại là nồi bắt thôi

ltt1957

Tài xế O-H
Ðề: Chỉnh ốc ly hợp cho wave 110s

Bạn bị thợ chơi làm bố nồi bám không tốt. Xã tán 14 , văn vít ngươc chiều kim đồng hồ vừa chat, thì vặn ngược lại (Chiều kim đồng hồ)1/8 vòng. Giữ vít chat xiết lại tân 14 vừa cứng. Kiểm tra cần số : nâng cần số phía sau xem độ rơ cần trước khoàng 5mm - 10mm là OK.

datbikerhy

Tài xế O-H

Có 1 sự vô lí nhẹ ở đây..sang số nhẹ hơn => thợ đã chỉnh cho ốc li hợp ra => khi vào số li hợp sẽ cắt ít hơn => ko có chuyện ì hơn..chỉnh như vậy làm sao mà ì được..nên xem lại những cái khác...trừ khi mà xe sang số nặng hơn thì mới là do chỉnh cái ốc đó

phamnam89

Tài xế O-H

Bác datbikerhy nói đúng đấy.theo em thì thợ head nguời ta đã chỉnh lại xăng gió ở chế hòa khí rồi.có thể người ta chỉnh ăn it xăng đi nên xe không bốc như trước.bác nên kiểm tra lại cả phanh truớc phanh sau xem có bó không nữa nhé

phongtran2008

Tài xế O-H

Bác mở công tắc máy -> ĐẠP CẦN KHỞI ĐỘNG:
1. nếu phát nào nổ phát đó thì ko phải do thợ chỉnh nồi căng quá đâu.
2. nếu phát nổ phát ko (lúc ko nổ thì đạp nhẹ huề): => thợ chỉnh ốc nồi căng quá làm tuột nồi => phải chỉnh lại cho đúng như các anh đã hướng dẫn. nồi tuột rất mau chai bố + nóng máy nên khắc phục càng sớm càng tốt.

hvt050

Tài xế O-H

Xe em đạp phát được phát không , tức là nó trượt ấy . Là sao vậy các bác ? Chỉnh lại con tán
14 phải không ?

Wanted

Xe Tăng

Các bác giúp em vụ này với,mới dùng xe máy nên không biết gì cả.Chiếc wave của em mới chạy được 6500 km,tuần rồi đi kiểm tra định kỳ ở Head,thợ nó tự nhiên lại chỉnh ốc ly hợp của em.Khi chạy về nhà thấy sang số nhẹ hơn lúc chưa bị chỉnh nhưng máy thì thấy yếu hơn,thấy nó lỳ lỳ sao đó.
Trước khi bị chỉnh thì em chỉ cần nhích nhẹ tay ga là xe nó vọt,còn bây giờ phải tăng ga thêm 1 chút rồi xe mới lăn bánh.Như vậy có hại gì cho xe của em không các bác? bây giờ em nên đi chỉnh lại hay là để như vậy mà chạy?(nhưng khi chạy thấy khó chịu lắm,vì máy xe cứ lì lì)
Mong được sự giúp đỡ của các bác!

Bác muốn hỏi gì vui lòng tìm kiếm trước khi hỏi bác nhá, Vấn đề này hầu như là lặp đi lặp lại nhiều rất nhiều trên forum rùi đó bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên