Giúp mình về Wave RSX FI

K
Bình luận: 13Lượt xem: 2,854

kankan1122

Tài xế O-H
Mình vừa mới mua con rsx fi về chạy thì thấy vào số 1 hoặc 2 thì kêu cái cụp nên mình có chỉnh garanti cho xe nổ nhỏ lại để vào số bớt kêu nhưng kết quả là nó vẫn bị kêu :( giờ còn bị thêm hiện tượng là khi đang đi rồi giảm ga xe có bị gằn lại rồi tiếng máy kêu hú hú ko biết cái này bị thế nào vậy mn :(

gmt210

Tài xế O-H
Đến hãng bảo hành thôi cụ. Xe mới mua mà, đừng vội tháo gì linh tinh ko là bị từ chối bảo hành đấy.

vuthanhlongmoto

Tài xế O-H
Mình vừa mới mua con rsx fi về chạy thì thấy vào số 1 hoặc 2 thì kêu cái cụp nên mình có chỉnh garanti cho xe nổ nhỏ lại để vào số bớt kêu nhưng kết quả là nó vẫn bị kêu :( giờ còn bị thêm hiện tượng là khi đang đi rồi giảm ga xe có bị gằn lại rồi tiếng máy kêu hú hú ko biết cái này bị thế nào vậy mn :(
mình nghĩ chắc xích chùng thôi cụ ạ

loventhlove

Tài xế O-H
Cái này là do lỗi ko chỉnh côn trên các đời xe RSX mới, đời rsx về sau này cái lốc côn chỗ ti ép côn nó làm rất khít, bác nài đã từng bổ máy xe này thì sẽ thấy lốc côn rất khó tháo và lắp so vs những xe khác. Nên gây ra hiện tượng vào số nghe cái cọc cọc bên lốc côn. Bạn có thể tự chỉnh lại côn or đem ra head nhé

kankan1122

Tài xế O-H
Mình đem ra head rồi họ bảo ko sao xe mới nên số nó còn cứng rồi họ chỉnh cho con ốc bên lốc máy bên phải gần cái cần đạp máy vs lại xe giờ đang đi rồi thắng chậm lại để rẽ hướng khác thì nó máy gằng kêu ù ù xong lên ga nó cũng hú rồi kêu lên tốc độ cao khoảng 30 thì nó lại hết :(

tuanskii

Tài xế O-H
Mình đem ra head rồi họ bảo ko sao xe mới nên số nó còn cứng rồi họ chỉnh cho con ốc bên lốc máy bên phải gần cái cần đạp máy vs lại xe giờ đang đi rồi thắng chậm lại để rẽ hướng khác thì nó máy gằng kêu ù ù xong lên ga nó cũng hú rồi kêu lên tốc độ cao khoảng 30 thì nó lại hết :(
Họ chỉnh lại côn đó cụ. Chỉnh qua sẽ làm máy yếu, cộng thêm hao xăng nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên