Captiva mất trợ lực lái

anhanhem
Bình luận: 27Lượt xem: 6,156

hunghanam

Tài xế O-H
Con cáp này nó có cuộn điện nằm bộ chia thuỷ lực xuống ty thước nó khó chịu lắm làm thước toàn bị dính pải nặng lái thui ko được như cũ khách hàng kêu trời kêu đất thui mệt lắm
Bác nào cao thủ về thước lái dòng này lên tiếng đi

hunghanam

Tài xế O-H
Xe vào đang nhẹ lái bt chỉ chảy phót hai đầu ty thước tháo ra thay phót xong nặng lái hơn tuy vẫn có trợ lực ko nhẹ như cũ được vậy bác bảo em thay bơm mà chết à em làm ko được nên thay thước 15 củ nhưng em vẫn akay vì sao lại năngj hơn cũ hỏi anh em họ nói cái cum chia trên cổ lái có cuộn điện bị vấn đề khi tháo ra sai tầm gì đây em đặt đi dặt lại vẫn ko ăn gì vậy mới hỏi anh em cao thu về mảng này theo chủ topic
bác kt bơm chưa.

hungnguyen012

Tài xế O-H
Xe vào đang nhẹ lái bt chỉ chảy phót hai đầu ty thước tháo ra thay phót xong nặng lái hơn tuy vẫn có trợ lực ko nhẹ như cũ được vậy bác bảo em thay bơm mà chết à em làm ko được nên thay thước 15 củ nhưng em vẫn akay vì sao lại năngj hơn cũ hỏi anh em họ nói cái cum chia trên cổ lái có cuộn điện bị vấn đề khi tháo ra sai tầm gì đây em đặt đi dặt lại vẫn ko ăn gì vậy mới hỏi anh em cao thu về mảng này theo chủ topic
trên thước lái có ốc to .nới con ngoài ra .xong mình chỉnh con ở trong .xiếc vào thì nặng lái hơn .nới ra thì nhẹ hơn.ko biết bác dả thay 2 cái phớt dó nhưng bác có chỉnh lại dộ nặng nhẹ ko ak.

binhoto92

Tài xế O-H
lỗi này thường nằm ở bộ chia dầu. tới thời kỳ chảy dầu, khi tháo ra thay phớt, nên thay luôn các sợi séc măng chia ngăn ở bộ chia và sợi trên thước, để tránh tình trạng bị rò rỉ mất áp. còn cuộn điện trên thước là cảm biến góc lái, lấy tín hiệu cho hệ thống ABS. nó chả liên quan đến lái nặng hay nhẹ.

hunghanam

Tài xế O-H
Xin lỗi bác cb góc lái nó nằm trên gần vô lăng nó bằng hai đầu ngón tay có vành tròn ôm lấy coc lái
Còn cái cuộn điện dưới thước nó có nhiệm vụ khi chạy tốc độ cao nó sẽ làm cho thước nặng lái một chút tránh trường hơp nhẹ quá bay xe em nói vậy bác nào cao kién gì hơn cho ý kiến
Thực tế lái cáp rất nhẹ nổ máy một ngón tay có thể vần vôlang so với lái dầu nó nhẹ kibh khủng luôn em chưa tìm ra cách xử lý bênh này mong cao thủ xuất hiênh chỉ dậy
lỗi này thường nằm ở bộ chia dầu. tới thời kỳ chảy dầu, khi tháo ra thay phớt, nên thay luôn các sợi séc măng chia ngăn ở bộ chia và sợi trên thước, để tránh tình trạng bị rò rỉ mất áp. còn cuộn điện trên thước là cảm biến góc lái, lấy tín hiệu cho hệ thống ABS. nó chả liên quan đến lái nặng hay nhẹ.

hunghanam

Tài xế O-H
không dám chỉ dạy , bệnh này thay thước mới hoặc thay cục từ màu đen nếu có hàng bãi.
Bác bị ăn bệnh này chưa nếu thay thước lái 14/15 củ thì hôm nay em ko ngồi trên oh làm gì cho mệt mỏi kt anh em chia sẻ đam mê và làm thế nào lv hiêu quả uy tín làm cho khách vui mình có thu nhập hợp lý vậy em mới đau đầu con thước cáp này chưa tìm ra pp làm thước thay phớt mà ko lo vấn đề namgwj lái ko ngon như cũ

anhanhem

Tài xế O-H
xin cảm ơn các bác.e đã làm mọi cách giống như các bác chỉ dạy rồi mà ko dc.
chắc phải thay thước mà thay liệu có bị không vậy các bác nhỉ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên