Santafe 2010 nổ máy kêu lách chách

tringuyen
Bình luận: 49Lượt xem: 10,883

tringuyen

Tài xế O-H
Mình đang làm con xe santafe 2010 máy dầu khi nổ máy lên máy keu lách chách rất to nghe gần giống như kêu dây curoa, mình thay thử bộ curoa + tăng đơ, cũng vẫn vậy. thay thử cả buli cốt máy cũng ko được. nghe ở phía đầu máy. Mình giờ chỉ nghi ngờ kêu xích cam, mà lăng tăng sao nó lại kêu nhiều vậy, ko biết là bị xích hay con tăng xích .mong các bác có gặp rồi chém phát. thanks

hunghuyndaiqn

Tài xế O-H
Bạn tháo dây tổng ra, ga và giảm ga đột ngột mấy lần nếu kêu to hơn thì là do tăng xích cam. Bạn kt cả xem có phải do kêu bi máy phát không nhé, dòng này hay kẽu bi máy phát dễ chẩn đoan nhầm sang kêu cam lắm.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Mình đang làm con xe santafe 2010 máy dầu khi nổ máy lên máy keu lách chách rất to nghe gần giống như kêu dây curoa, mình thay thử bộ curoa + tăng đơ, cũng vẫn vậy. thay thử cả buli cốt máy cũng ko được. nghe ở phía đầu máy. Mình giờ chỉ nghi ngờ kêu xích cam, mà lăng tăng sao nó lại kêu nhiều vậy, ko biết là bị xích hay con tăng xích .mong các bác có gặp rồi chém phát. thanksView attachment 42049
bác kiểm tra lại nếu bệnh là đi ga lên rồi nhả hết chân ga ra mà nó kêu như tiếng hở xupap ấy rồi tự mất thì em chỉ phát ăn luôn.còn bệnh khác thì em không dám chắc

quang61

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra mấy con tăng tự động của hệ thống sên cam và sên của bơm dầu đi. Mấy con tăng này không còn giữ được áp lực nhớt nữa nên nó gây ra tiếng gõ đó. Dòng Hyundai hay bị mấy con tăng sên thủy lực này lắm!

ngocducjuka

Tài xế O-H
Bac nen phan biet ro tieng cạch cạch hay cọc cọc nhe... con may phat thi se gay tieg hu.... loai bo khj dc khj kiem tra.neu bo day m phat.chj con tieng con doi va xic cam.chuc bac thanh cong

longshin

Tài xế O-H
Mình đang làm con xe santafe 2010 máy dầu khi nổ máy lên máy keu lách chách rất to nghe gần giống như kêu dây curoa, mình thay thử bộ curoa + tăng đơ, cũng vẫn vậy. thay thử cả buli cốt máy cũng ko được. nghe ở phía đầu máy. Mình giờ chỉ nghi ngờ kêu xích cam, mà lăng tăng sao nó lại kêu nhiều vậy, ko biết là bị xích hay con tăng xích .mong các bác có gặp rồi chém phát. thanksView attachment 42049
kiểm tra nhớt máy xem thiếu hay đủ
dự là hư mutsxoa dàn cò

phanta

Tài xế O-H
Xe tôi cùng đời cũng bị hiện tượng này. Xe bác đã sửa được chưa? Nếu đã sửa xin bác cho biết nguyên nhân. Xe tôi chỉ kêu lách chách khi mới nổ máy, đi được một lát thì hết nên đưa vào garage họ không phát hiện được.

ckipca

Tài xế O-H
Hở chân kim phum cũng gây tiếng tanh tách bác ạ,trước bọn em gặp con everet máy dầu,thay cả tăng tì mà không hết,cuối cùng cắt nhiên liệu máy đó nó không còn kêu nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên