Cần hỏi về nguyên lý mạch điện xe Vios

hoangs2thuy123
Bình luận: 31Lượt xem: 5,679

hoangs2thuy123

Tài xế O-H
CCCm zup nhà e với ạ..em chưa rõ về cái sơ đồ này àk..nguyên lý hoạt động thôi ak

giacvecad

Tài xế O-H
mạch điện cực kỳ đơn giản mà bác không hiểu à, bác thử giải thích đi rồi chổ nào chưa hiểu thì hỏi để e chém cho!

hoangs2thuy123

Tài xế O-H
2: là dây dẫn, nhưng dây dẫn này nằm bên trong hộp cầu chì-relay
1: là đèn báo trên đồng hồ taplo( để bác biết bác dang ở chế độ cos hay pha
em cam on bac nhe ! có gì Các bác chỉ bảo thêm ạ. :D TUKYOTOHUI
cho em hỏi về chế độ TAIL : đen kích thước phải không ak.. ..chế độ này chỉ báo hiệu thôi phải không bác

anhchanghocviec

Tài xế O-H
e cung biet so do chung roi bac ak,..chi thac mac may cai cum.. ky hieu kia thoi bac ak
số 1 dòng qua trở giảm cường độ đi đến điot quang hay led
điot bên dưới nhằm ngăn không cho dòng đi ngược đánh thủng led
vậy nên nó là đèn báo
còn cái chữ tiếng anh không nhìn rõ lắm
số 2 là các chân của giắc nối mà giắc nối như thế nào thì cụ xem kí hiệu giắc rồi dò tài liệu

giacvecad

Tài xế O-H
em cam on bac nhe ! có gì Các bác chỉ bảo thêm ạ. :D TUKYOTOHUI
cho em hỏi về chế độ TAIL : đen kích thước phải không ak.. ..chế độ này chỉ báo hiệu thôi phải không bác
Tail light là các đèn chiếu sáng mà mình nôm na gọi là đèn đờ mi hay đèn kích thước. Trên xe thông thường khi mở ở nấc Tail này thì đèn đờ mi trước sau sẽ sáng, các đèn chiếu sáng taplo, công tắc... trong xe cũng sẽ sáng theo luôn. Tuy nhiên, mỗi xe, mỗi đời ,dòng sẽ khác nhau một chút về chức năng, độ sáng, màu sắc, cách vận hành v.v.... Vậy nên để kiểm tra kĩ càng thì nên theo tài liệu sc. còn đây em có cái link này lấy trên wikipedia bác đọc để hiểu rõ thêm về định nghĩa các loại đèn nha, Tiếng anh nên bác cứ từ từ mà nghiên cứu,hoho ;)

https://en.wikipedia.org/wiki/Automotive_lighting

hoangs2thuy123

Tài xế O-H
Phan mach e cung ro gan het roi...CÁc bác cho e hỏi cái đến xin nhận,đèn sương mù,đèn trần ,đen kích thước trên con vios 2010 bnhieu W a..e tìm mãi không thấy..:(

hoangs2thuy123

Tài xế O-H
bác cho e hỏi thêm : về cái mạch đèn trần
1- map light assembly : tạm hiểu là cái đèn xem bản đồ...e chưa hiểu nắm ?
2- công tắc cảnh báo ko khóa cửa....?
mạch bên cạnh là 4 công tắc đèn cửa..:D

hoangs2thuy123

Tài xế O-H
e chưa hiểu cái quá trình làm đèn sáng đối với cái chuột cửa tín hiệu như nào ạ ? bác cj em với? ( có phải khi chuột cửa đóng- khóa thì cái cong tắc bên trái kia đóng thì (+) -> đèn -> công tắc về mass không ạ ) :(

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên