Hỏi máy phát Audi Q5

hanhthuy1990
Bình luận: 17Lượt xem: 1,576

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi xe AUDI Q5 máy phát điện chỉ có một dây này nó hoạt động như thế nào để vừa kích từ vừa báo nạp ạ? Cái này kiểm tra nó như thế nào ạ?

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Cu Thuý dạo này vào Audi rồi , cố chịu khó để Lên master cho a e được nhờ nhể , cái dây đó đã là dây data thì có nhiệm vụ truyền data chứ còn có nhiệm vụ gì nữa

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cu Thuý dạo này vào Audi rồi , cố chịu khó để Lên master cho a e được nhờ nhể , cái dây đó đã là dây data thì có nhiệm vụ truyền data chứ còn có nhiệm vụ gì nữa
Nếu vậy con IC trong máy phát nó có gì khác biệt không ạ? Em cũng xin hỏi thêm ở xe này nếu thay bình điện có cần làm gì sau khi thay không? Và xe này khi câu sạc hoặc kích bình điện thì kích ở ngay 2 cọc bình có sao không? mong bác chia sẽ thêm ạ? Em vào đó đang nhặt cle bác đừng cười em.

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
xe này thay bình thường ko vấn đề gì cả , phải nói là tất cả các xe đều thay bình thường , kích đề cũng bình thường có sao đâu , cứ làm mạnh đi , gặp vấn đề gì cứ alo cho e , sử được hết :D

hanhthuy1990

Tài xế O-H
xe này thay bình thường ko vấn đề gì cả , phải nói là tất cả các xe đều thay bình thường , kích đề cũng bình thường có sao đâu , cứ làm mạnh đi , gặp vấn đề gì cứ alo cho e , sử được hết :D
Trước hết mong bác chỉ cho em những cái mạng giao tiếp này hoạt động như thế nào? Cách kiểm tra nó như thế nào với ạ?

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
thực ra đây là giao tiếp theo kiểu mạng LIN , máy phát được đk bằng 1 hộp đk hay gọi đó là hộp điều khiển sạc " battery monitor control unit" , nên khi có trục trặc vấn đề gì kể cả máy phát mình đều có thể phát hiện ra qua máy chuẩn đoán ODIS , và kt có bất thường hay ko thì đo điện áp của dây LIN này

hanhthuy1990

Tài xế O-H
thực ra đây là giao tiếp theo kiểu mạng LIN , máy phát được đk bằng 1 hộp đk hay gọi đó là hộp điều khiển sạc " battery monitor control unit" , nên khi có trục trặc vấn đề gì kể cả máy phát mình đều có thể phát hiện ra qua máy chuẩn đoán ODIS , và kt có bất thường hay ko thì đo điện áp của dây LIN này
dạ vâng ạ. Phiền bác cho em thêm các loại mạng này luôn với ạ?

audi@@

Tài xế O-H
nó khá giống điều khiển như bmw trong mạng pt-can, sử dụng hộp quản lý nguồn và cảm biến bình theo dõi điện áp để điều khiển dòng sạc. e nghĩ giống nhau ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên