Kia Bongo 3 ra khói trắng

tvs512
Bình luận: 26Lượt xem: 4,811

tvs512

Tài xế O-H
Kính các bác, em là học nghề garage thui. chỉ muốn học hỏi và chia sẻ cùng mọi người.
Tình hình là xưởng em có con bongo 3 1.2ton, bệnh của em nó là ra khói màu trắng rất nhiều ở vòng tua 2k - 3k, và khi máy nóng. mấy anh thợ máy đã thay lọc dầu, lọc gió, béc, kiểm tra turbo, kiểm tra đái béc nhưng không hiểu quả. Mấy anh thợ điện thì hì hục với mấy cái cảm biến( lúc đầu báo lỗi) đến khi không phát hiện lỗi nữa thì vẩn không hết bệnh.
Mong các bác góp ý và hóng cao nhân giúp đỡ ạ. cũng như cùng chia sẻ cho anh em diễn đàn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kính các bác, em là học nghề garage thui. chỉ muốn học hỏi và chia sẻ cùng mọi người.
Tình hình là xưởng em có con bongo 3 1.2ton, bệnh của em nó là ra khói màu trắng rất nhiều ở vòng tua 2k - 3k, và khi máy nóng. mấy anh thợ máy đã thay lọc dầu, lọc gió, béc, kiểm tra turbo, kiểm tra đái béc nhưng không hiểu quả. Mấy anh thợ điện thì hì hục với mấy cái cảm biến( lúc đầu báo lỗi) đến khi không phát hiện lỗi nữa thì vẩn không hết bệnh.
Mong các bác góp ý và hóng cao nhân giúp đỡ ạ. cũng như cùng chia sẻ cho anh em diễn đàn
Hơi có đủ không?

tvs512

Tài xế O-H
Kiểm tra áp suất cuối kỳ nén, áp suất trên ống rail, van IMV, lượng NL hồi, ...
em mới đi làm về các bác ạ. vì đây là mấy dầu điện tử nên các thông số như áp suất thì đã đc mấy a điện kiểm tra bằng máy chẩn đoán, tất cả đều ok cả. tụi em thì đã đo lượng nhiên liệu hồi đều bằng nhau cả. hnay đã mời mấy ông thâm niên lâu năm về làm, mấy ông đã thay bơm cao áp, gắn thêm van hằn nhiệt (vì lúc đầu xe bị bỏ van hằn nhiệt) rùi cái gì dướ ống xả đó( hình như là làm theo tiêu chuẩn khí thải gì đó). nhưng vẩn bó tay các bác ới

tvs512

Tài xế O-H
à còn vụ này nước, lúc xe đem vào thì máy chẩn đoán báo relay xông khí nạp 1 và 2 bị lỗi. nhưng đã khắc phục rồi ah. bây giờ thì máy chẩn đoán báo ok tất cả

tvs512

Tài xế O-H
Dầu này là dầu bôi trơn nhé a,đâu fải dầu nhiên liệu.yếu tố nào tạo ra khói trắng sau khi đốt???
Vâng. Đã tính đường đó ngay từ đầu rồi ah. Kiểm tra turbo trước tiên rồi ạh. Đã bỏ turbo để nổ máy test luôn ah. Chẳng lẽ ăn từ máy????? Nhưng đã chỉ bị ở vòng tua 2k - 3k và khi máy nóng mà

Hgtuc89

Tài xế O-H
Vâng. Đã tính đường đó ngay từ đầu rồi ah. Kiểm tra turbo trước tiên rồi ạh. Đã bỏ turbo để nổ máy test luôn ah. Chẳng lẽ ăn từ máy????? Nhưng đã chỉ bị ở vòng tua 2k - 3k và khi máy n
Đặc điểm ăn dầu bôi trơn là khi ga to 2k-3k,ga thốc ga tháo=>khói trắng rã ,đặc nghẹt.

tvs512

Tài xế O-H
Hôm nay kiểm tra thêm được là khói chỉ ra ở máy 2. Ngày mai phải bung quy lát thật rồi các bác. Hôm nay vô 3 con thổi roong nên làm không kịp. Bây có thông tin khói ra 1 máy như vậy thì ý kiến các bác thế nào ạh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên