Mạch điện đề

nvd.30041993
Bình luận: 13Lượt xem: 1,478

Hgtuc89

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi mạch đề xe của em khi bật chìa khóa để khoảng 3 -
4 giây sau mới đề máy thì không đề được, nhưng nếu Mình bât chìa khóa đề ngay thì lại ok la sao ạ??. Mong các cụ chị dạy!!!
Xe j ạ?? Đời bao nhiêu mới đc ché a?mạch thì đại loại là qua hộp điều khiển và mạch trực tiếp từ ổ khóa.

nvd.30041993

Tài xế O-H
Em cũng không rõ nữa. Nên em mới phiền đến các cụ... mong cụ giúp đỡ cho ạ. Thế theo cụ cụ mạch của em nó bị làm sao ạ???

nvd.30041993

Tài xế O-H
Thế này nhé xe em đang nói ko phải là ô tô. Chính xác nó là máy công trình. Cụ thể là máy xúc. Vì em nghĩ mấy cụ lam oto hiện đại chắc sẽ biết hơn về cái mạch này. Nhưng có vể là em đã đang nhầm mục.

Hoapleiku

Tài xế O-H
Hi! Bẩm cụ máy công trình thì cũng như ô tô thôi cụ, chỉ khác nó có thêm hệ thống thủy lực để phục vụ cho công năng của nó. Cái chính là vẫn phải dùng năng lượng từ động cơ sinh ra. Mà đã là động cơ thì nó đều chung nguyên lý hoạt động cả nha cụ. Bây giờ có hai dạng mạch đề chính: sử dụng rơ le đơn giản và qua ecu điều khiển. Dạng ecu thì cụ chịu rồi, còn dạng rơ le thì đơn giản hơn chút.

oto_lc

Tài xế O-H
V
Thế này nhé xe em đang nói ko phải là ô tô. Chính xác nó là máy công trình. Cụ thể là máy xúc. Vì em nghĩ mấy cụ lam oto hiện đại chắc sẽ biết hơn về cái mạch này. Nhưng có vể là em đã đang nhầm mục.
Thì cụ cũng phải nói rõ là máy gì,... chứ.

nvd.30041993

Tài xế O-H
Hi! Bẩm cụ máy công trình thì cũng như ô tô thôi cụ, chỉ khác nó có thêm hệ thống thủy lực để phục vụ cho công năng của nó. Cái chính là vẫn phải dùng năng lượng từ động cơ sinh ra. Mà đã là động cơ thì nó đều chung nguyên lý hoạt động cả nha cụ. Bây giờ có hai dạng mạch đề chính: sử dụng rơ le đơn giản và qua ecu điều khiển. Dạng ecu thì cụ chịu rồi, còn dạng rơ le thì đơn giản hơn chút.
Thế theo cụ thì con em đang sử nó ở dạng nào. cụ đã gặp trường hợp này bao gườ chưa?? sao lại có hiện tượng đó.

Hoapleiku

Tài xế O-H
Thế theo cụ thì con em đang sử nó ở dạng nào. cụ đã gặp trường hợp này bao gườ chưa?? sao lại có hiện tượng đó.
Nói ra là để cụ xem coi xe cụ là loại nào thì a e mới biết dc để giúp cụ. Cụ lại hỏi ngược lại vậy thì em cũng chịu. Này nha nếu máy của cụ có bơm cao áp và các đường dầu từ bơm cao áp chia cho từng maysthif nó sẽ là loại đề trực tiếp qua ổ khóa thông qua một cái rơ le 4 chân. Còn nếu các đường dầu vào máy được nhận từ một cái ống lớn bên cạnh cổ hút thì khuyên cụ không nên đụng vào nha. Cụ kiểm tra rồi e sẽ hướng dẫn cụ kiểm tra từng phần một.

nvd.30041993

Tài xế O-H
Nói ra là để cụ xem coi xe cụ là loại nào thì a e mới biết dc để giúp cụ. Cụ lại hỏi ngược lại vậy thì em cũng chịu. Này nha nếu máy của cụ có bơm cao áp và các đường dầu từ bơm cao áp chia cho từng maysthif nó sẽ là loại đề trực tiếp qua ổ khóa thông qua một cái rơ le 4 chân. Còn nếu các đường dầu vào máy được nhận từ một cái ống lớn bên cạnh cổ hút thì khuyên cụ không nên đụng vào nha. Cụ kiểm tra rồi e sẽ hướng dẫn cụ kiểm tra từng phần một.
Thế thì máy của nhà em thuộc loại đơn giản dùng ro le rồi. Monh cụ chỉ bảo

MANNFILTERS

Tài xế O-H

như vậy chắc máy của bạn có hộp ĐK điện tử rồi. nguyên lý: Khi bật khóa điện lên,động cơ chưa nổ nê áp suất nhớt=0, do cài đặt bộ ĐK điện tử tại nhà máy (hoặc có loại ta tự cài đặt) trong vòng vài giây động cơ sẽ không có chế độ bảo vệ áp suất nhớt thấp, van dầu (hoặc Shutdown device) vẫn có điện vào và sẽ đề nổ. Neu để vài giây sau mới đề thì chế độ bảo vệ động cơ ở áp suấ nhớt thấp đã hoạt động, sẽ cắt điện vào van dầu (hoặc Shutdown device) lúc này không thể đề nổ nữa vì không có dầu hoặc xăng vào động cơ.
Nếu cần biết thêm, vui lòng gọi cho mình.
Thanh 0903 999 821

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên