Chevrolet Cờ rui 2010 lỗi điện cần giúp đỡ

arasaki
Bình luận: 20Lượt xem: 2,864

arasaki

Tài xế O-H
em làm 1 con cờ rui 2010 só sàn bị nổi đèn bình điện, dùng g_scan đọc được những lỗi như hình. e đã kiểm tra sơ bộ đường điên thì chưa phát hiện được gì, kiểm tra điện áp máy phát thì vẫn ngon (14.2v ở không tải). e dùng máy để xóa lỗi thì hết.
được khoảng 1 tuần thì nó lại vào với biểu hiện y trang vậy, nhưng lần này thì máy phát ko nạp thật. e gạ khách thay luôn máy phát khác, khách ok thế là thay máy phát mới. e lắp máy phát mới vào lúc đầu cũng ko phát, e phải xóa hết lỗi thì tất cả lại ngon lành.
tưởng thế là ngon rooif thì hôm nay nó lại vào ( lần này được lâu hơn lần trước khoảng 2 tuần),. biểu hiện vẫn ko có jif thay đổi. đèn bình điện nổi và máy phát vẫn phát ngon. kiểm tra cả buổi mà ko tiến triển gì nên e lại xóa lỗi cho e nó về cái đã.
vậy các cụ cao kiên xin đc chỉ báo kinh nghiệm.

arasaki

Tài xế O-H
hôn nay khi xe nổi đèn bình điện thì chỉ còn hai lỗi là:p0621 và p080A. nó nổi đèn nhưng vẫn phát điện nhé các bác. bình điện cung mới thay được vài tháng và đã kiểm tra bình điện ok. xin ngồi nghe các cụ ạ

hungem

Tài xế O-H
- Lỗi báo đèn không sạc mình đã gặp rồi ở dòng xe này,xóa lỗi thì hết,nhưng chạy khoảng 1 tháng thôi,bình điện đến thời kỳ hỏng,khi thay bình mới thì OK ,dòng này có cảm biến đo bình điện,gắn tại cọc dương của bình
- Xe của bạn nguyên nhân có thể chập chờn giắc cắm tại máy phát hoặc trên bảng táp lô,bạn tháo ra vệ sinh xem thế nào nhé

bomphunong_91

Tài xế O-H
em làm 1 con cờ rui 2010 só sàn bị nổi đèn bình điện, dùng g_scan đọc được những lỗi như hình. e đã kiểm tra sơ bộ đường điên thì chưa phát hiện được gì, kiểm tra điện áp máy phát thì vẫn ngon (14.2v ở không tải). e dùng máy để xóa lỗi thì hết.
được khoảng 1 tuần thì nó lại vào với biểu hiện y trang vậy, nhưng lần này thì máy phát ko nạp thật. e gạ khách thay luôn máy phát khác, khách ok thế là thay máy phát mới. e lắp máy phát mới vào lúc đầu cũng ko phát, e phải xóa hết lỗi thì tất cả lại ngon lành.
tưởng thế là ngon rooif thì hôm nay nó lại vào ( lần này được lâu hơn lần trước khoảng 2 tuần),. biểu hiện vẫn ko có jif thay đổi. đèn bình điện nổi và máy phát vẫn phát ngon. kiểm tra cả buổi mà ko tiến triển gì nên e lại xóa lỗi cho e nó về cái đã.
vậy các cụ cao kiên xin đc chỉ
vậy các cụ cao kiên xin đc chỉ báo kinh nghiệm.

View attachment 42358
cài đặt lại BCM. Đảm bảo hết lỗi

arasaki

Tài xế O-H
con này
- Lỗi báo đèn không sạc mình đã gặp rồi ở dòng xe này,xóa lỗi thì hết,nhưng chạy khoảng 1 tháng thôi,bình điện đến thời kỳ hỏng,khi thay bình mới thì OK ,dòng này có cảm biến đo bình điện,gắn tại cọc dương của bình
- Xe của bạn nguyên nhân có thể chập chờn giắc cắm tại máy phát hoặc trên bảng táp lô,bạn tháo ra vệ sinh xem thế nào nhé
máy phát và bình điện mới hết mà bác. e cũng thấy trên xe được trang bị cuộn cảm ứng đo dòng phóng- nạp của bình điện nhưng e thấy nó đặt bên cực (-) ko phải đặt bên cực (+) cụ à

hungem

Tài xế O-H
con này

máy phát và bình điện mới hết mà bác. e cũng thấy trên xe được trang bị cuộn cảm ứng đo dòng phóng- nạp của bình điện nhưng e thấy nó đặt bên cực (-) ko phải đặt bên cực (+) cụ à[/QUOTE
-Nếu bạn đã thay máy phát,bình điện mới,nguyên nhân có thể dây điện và giắc tiếp xúc không tốt thôi,còn cuộn cảm đo dòng nạp có thể lâu rồi mình không nhớ rõ lắm

NVK220216

Tài xế O-H
Lỗi P080A phải vào hãng có tài khoản GM toàn cầu learn mới được.
còn cái máy phát bác chủ thay oan cho khách rồi. cái đèn báo acquy nó chỉ hiện lên khi bị sốc (chết máy đột ngột) một thời gian, sau khi so sánh và tính toán... nó sẽ tự mất. xe này dù không đắt tiền nhưng hệ thống điện thế hệ mới, về VN lắp đã bị cắt/disable nhiều (bác ko tin vào mạng mà tìm xe này ở mỹ các chức năng nó như BMW)

NgheAn.

Tài xế O-H
Lỗi P080A phải vào hãng có tài khoản GM toàn cầu learn mới được.
còn cái máy phát bác chủ thay oan cho khách rồi. cái đèn báo acquy nó chỉ hiện lên khi bị sốc (chết máy đột ngột) một thời gian, sau khi so sánh và tính toán... nó sẽ tự mất. xe này dù không đắt tiền nhưng hệ thống điện thế hệ mới, về VN lắp đã bị cắt/disable nhiều (bác ko tin vào mạng mà tìm xe này ở mỹ các chức năng nó như BMW)
Thế cái bệnh bình điện này chỉ để nó tự mất à cụ. Còn lỗi pedanl cluct kia k có cách nào hơn à cụ

hungem

Tài xế O-H
- P 080A dòng này xe nào cũng bị lỗi này,xóa thì hết,nhưng vài hôm báo lại,nhưng đèn check không sáng,động cơ hoạt động vẫn bình thường

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên