Nguyên nhân áp suất dầu bôi trơn cao

Mustang831
Bình luận: 31Lượt xem: 4,880

Mustang831

Tài xế O-H
Xin chào các cụ. Nhà em lại quay trở lại với đề tài dầu bôi trơn (nhớt). Áp suất dầu bôi trơn thấp thì đã có rất nhiều bài viết rồi. Nay xin các cụ chia sẻ ý kiến về nguyên nhân áp suất dầu bôi trơn cao. Em cũng thấy mấy bài viết nguyên nhân áp suất cao trên google nhưng không thuyết phục cho lắm. Nay mong các cụ chỉ giáo. Thanks!

Mustang831

Tài xế O-H
nguyên nhân áp suất dầu bôi trơn cao có thể do van an toàn ( van điều áp) của bơm bị kẹt ơ trạng thái đóng hoặc bị tắc đuong đầu chính.
Em đồng ý với bác nguyên nhân do VAN ỔN ÁP nhưng tắc đường dầu chính em lại thấy băn khoăn. Bác đã gặp trường hợp thực tế nào mà tắc đường dầu chính gây ra áp cao chưa. Em nghĩ là tắc đường dầu chính thì không có dầu ở đường dầu chính vậy thì phải là áp suất thấp chứ. Tại xác định áp suất dầu thường ở cuối đường dầu chính mà. Em đoán mò vậy. Theo bác thì sao?

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Xin chào các cụ. Nhà em lại quay trở lại với đề tài dầu bôi trơn (nhớt). Áp suất dầu bôi trơn thấp thì đã có rất nhiều bài viết rồi. Nay xin các cụ chia sẻ ý kiến về nguyên nhân áp suất dầu bôi trơn cao. Em cũng thấy mấy bài viết nguyên nhân áp suất cao trên google nhưng không thuyết phục cho lắm. Nay mong các cụ chỉ giáo. Thanks!
áp suất cao ở đâu,có phải trên đường dầu chính

Trungmta

Tài xế O-H
bạn phải kiểm tra lại ở các van điều tiết áp suất và bầu lọc tinh trong hệ thống nhé

Mustang831

Tài xế O-H
bạn phải kiểm tra lại ở các van điều tiết áp suất và bầu lọc tinh trong hệ thống nhé
Nhà em kiến thức hạn hẹp. Không biết ý bác có phải lọc tinh là cái hình dưới đây không? PremOilSideBottom_Desktop.png

4car

Tài xế O-H
hỏi tí không phải
cụ nào cho biết áp dầu cao thì có hiện tương gì
thấy các bài trên toàn thấy áp thâp không à

Mustang831

Tài xế O-H
Lọc tinh, lọc thô có thể hình dáng giống nhau, phải có mã số hoặc vị trí lắp mới tư vấn được. Thanh 0903 999 821
Thấy Tên bác là em biết chuyên gia về "Lọc" rồi. Bác có thể nói rõ hơn về lọc thô cũng như lọc tinh cho em và những người chưa biết hiểu hơn được ko ạ!

NgocDuy979

Tài xế O-H
Thế theo bác áp xuất cao là như thế nào , mà bao nhiêu thì được gọi là cao. Bác phải cho con số cụ thê.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nguyên nhân áp suất dầu bôi trơn cao có thể do van an toàn ( van điều áp) của bơm bị kẹt ơ trạng thái đóng hoặc bị tắc đuong đầu chính.
- Kẹt van an toàn trong bơm thì áp cao quá chỉ khi tua máy quá lớn (kim tới vạch đỏ), ngoài ra không thể có được. Bơm dầu máy không có điều áp nhé
- Tắc đường dầu chính, chỉ có áp trước điểm tắc (thường là bơm) mới bị cao, còn sau điểm tắc sẽ tụt

Mustang831

Tài xế O-H
Làm gì có van ổn áp, chỉ có van an toàn thôi. Bác cứ bịt vào cũng được, vì thực tế, ít khi van này mở
Em đã thấy một em
Làm gì có van ổn áp, chỉ có van an toàn thôi. Bác cứ bịt vào cũng được, vì thực tế, ít khi van này mở
Em đã thấy một em corolla bị "phì" dầu tại bầu lọc. Ban đầu cứ tưởng gioăng lọc hỏng, thay lọc mới vẫn bị. Cuối cùng là do van ổn áp đã được thay bằng một chú bu lông nên áp suất cao quá. Mà em tưởng Van ở lọc gọi là van an toàn. Van ở bơm gọi là van ổn áp chứ ạ. Ko lẽ có hẳn 2 van an toàn. Hì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên