Thắc mắc về ngành nghề ô tô

Q
Bình luận: 54Lượt xem: 6,470

Quypro48

Tài xế O-H
Chào các anh chị. Em hiện tại là sinh viên năm nhất chuyên ngành công nghệ kĩ thuật ô tô. Nghe mấyngười bảo nghề này khổ lắm dơ lăm :( lương thì không cao. Anh chị đi trc cho e một lời khuyên đc không ạ. Bây giờ e phải đầu tư vào học cái gì, học sâu vào cái gì. e thấy hoang mang lắm. :(:(:(:(THOSUAXEOTOHUI

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các anh chị. Em hiện tại là sinh viên năm nhất chuyên ngành công nghệ kĩ thuật ô tô. Nghe mấyngười bảo nghề này khổ lắm dơ lăm :( lương thì không cao. Anh chị đi trc cho e một lời khuyên đc không ạ. Bây giờ e phải đầu tư vào học cái gì, học sâu vào cái gì. e thấy hoang mang lắm. :(:(:(:(THOSUAXEOTOHUI
Bỏ nghề đi là kịp

ckipca

Tài xế O-H
Nếu sợ thì không nên theo.cái gì cũng có khó khăn lúc đâu
Muốn đầu tư thì phải trả phí
Muốn học thì phải hỏi

Quypro48

Tài xế O-H
Nếu sợ thì không nên theo.cái gì cũng có khó khăn lúc đâu
Muốn đầu tư thì phải trả phí
Muốn học thì phải hỏi
Không phải e sợ ạ. Mà là không biết giờ mình nên học sâu về cái gì. Cái nghề của mình đòi hỏi những gì. Học gì để mai mốt kiếm đc vc làm lương cao. THOSUAXEOTOHUI

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Không phải e sợ ạ. Mà là không biết giờ mình nên học sâu về cái gì. Cái nghề của mình đòi hỏi những gì. Học gì để mai mốt kiếm đc vc làm lương cao. THOSUAXEOTOHUI
Không định bỏ học thì thanh toán hết chương trình thôi, không khác được

Sangkynpi

Tài xế O-H
KHổ.. lớp em chẳng là có 44 thằng còn chỉ 2 thằg đag ngoi ngóp.. mặc dù có học được, làm cũng kha khá nhưng khó vẫn là khó

giacvecad

Tài xế O-H
Hỏi một câu hỏi mang tính thời sự và thời đại luôn! Hình như ngành nào cũng có mấy người hỏi y như lày! hehe! Có một điều muốn tâm sự với bác chủ thế lày: không ai tuyển dụng mà tuyển một thằng học dốt bao giờ, bác không có đam mê hay không biết gì nhưng bác học tốt, hiểu và nắm cơ bản được; đại khái là bác có khả năng đào tạo được thì sau này không lo gì chuyện không có việc làm. Lúc đang trong trường thì bác phải học hết, học tốt những cái thầy dạy cho bạn đã mà khoan hãy tính tới thầy giỏi hay dỡ. Sau đó có điều kiện thì bác tìm hiểu thêm kiến thức bên ngoài, có thời gian nữa thì đi xin thực tập để lấy kinh nghiêm. Có một điều là mình hay chê trường này ,thầy nọ... nhưng chẳng ai xem lại chính bản thân mình xem mình có thực lực không. Việt nam mình thì hằng hà sa số thằng vẫn học sai ngành nhưng ra trường vẫn thành công như thường đấy thôi. Vậy nên bác hãy cố gắng đi...đừng cố cày game để mà rớt môn nhé, mỗi ngày còn lăn lộn trong trường của bác là mỗi ngày ba mẹ bác ở nhà phải lăn lộn kiếm từng đồng đấy nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên