Daewoo lacetti bị òa ga

T
Bình luận: 23Lượt xem: 4,750

THANH24H

Tài xế O-H
Nhờ các bác tư vấn giúp, hôm qua em con lacetti liên doanh đời 2009 báo lỗi van không tải nên em báo thay họng ga, khi em thay họng ga mới không còn lỗi nữa, nhưng mỗi tội vừa đề lên là ga lên 2500 vòng, không chịu xuống, mình đã cho học lại nhưng vẫn không được nhờ các bác tư vấn giúp

anhthai89

Tài xế O-H
Nhờ các bác tư vấn giúp, hôm qua em con lacetti liên doanh đời 2009 báo lỗi van không tải nên em báo thay họng ga, khi em thay họng ga mới không còn lỗi nữa, nhưng mỗi tội vừa đề lên là ga lên 2500 vòng, không chịu xuống, mình đã cho học lại nhưng vẫn không được nhờ các bác tư vấn giúp
lỗi van không tải thế bác đã thay con van đó chưa

adngivet

Tài xế O-H
Bệnh hơi giống con matiz 2005 nhà em.
Thay cái van không tải khác vào mà nó không chịu lòi cái van ra để đóng bít cái đường bù ga. Nếu tự tay bít nó lại thì lại chạy êm. Xong bít xong để đến hôm sau nó lại co lại. Chưa hiểu nguyên nhân gì. Không báo lỗi gì sất cả luôn.

minhsang12

Tài xế O-H
con La này thay cổ ga đấy là chuẩn rồi nhưng mỗi tội fai có may chẩn đoán để mà đặt lại vị trí bướm ga mới nổ ngon đc

hunghanam

Tài xế O-H
Hinh như cái cổ ga nó giống macnus thì phải nên dễ bị mua sai lắm theo em có thể chủ thớt kt lại nếu có sd thì theo kí hiệu dễ nhầm lắm em cũng có lần coi sd cổ ga laceti và macnus 2.0 giônh nhau nhung khác về chân tìn hiệu vào ra thì pải
cái này đơn giản mà chỉ cần thay cái giắc cắm vào con van k tai là ok
u

LamNA

Tài xế O-H
2016 đến này 2020 lại dính như vậy. e tháo họng ga ra vệ sinh xong lắp vào lại bi. các bác giải quyết sao bày e vơi. e dùng x431 reset ko được

caochanhthang

Tài xế O-H
Chào các bác.
Xe deawoo lacety của em cứ báo đèn lỗi động cơ. Em đã thay lọc xăng, bơm xăng, buri, lọc gió, bộ zoong máy, két nước, ác quy, giảm sóc và bánh xe. Thợ mazda, thợ gara và thợ điện đã làm nhưng được khoảng 2 ngày lại báo lỗi này. Lâu lâu lại dựt dựt tắt máy khi không giữ ga.
Các bác tư vấn giúp em với. Thanks các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên