Chế thêm cốc lọc dầu cho máy xúc Komatsu 200-8

H
Bình luận: 11Lượt xem: 2,986

hoanden

Tài xế O-H
Do dầu ở việt nam mình bẩn quá, mà máy thì đời cao, dùng kim phun điện tử, vậy e muốn chế thêm 1 bộ lọc dầu điezel cho máy 200-8, đã bác nào làm chưa cho em xin ít kinh nghiệm và hình ảnh với.
chân thành cảm ơn các bác đã tư vấn và giúp đỡ

Hocdl55

Tài xế O-H
thì cụ cứ mua thêm cốc lọc thô lắp trc cái cốc lọc nguyên bản của máy, mà em nghĩ dầu việt nam cũng nhập khẩu mà, bác kêu bẩn thì e nghĩ k tới mức như vậy đâu. lắp thêm cốc lọc thì em nghĩ bác nên lắp thêm bình trung gian giữa hai cốc đấy chứ sợ bơm điện nó hút qua hai cốc bị giảm hiệu suất . ý kiến cá nhân. các cụ gạch đá nhẹ tay ạ

sitan

Tài xế O-H
bác mua thêm lọc , chế chân bắt lọc là được . hồi trước em chế thêm lọc tách nước cho một em kim phun điện tử nhưng nó không có lọc tách nước

nhoknhoem1990

Tài xế O-H
OTE="hoanden, post: 465542, member: 210997"]Do dầu ở việt nam mình bẩn quá, mà máy thì đời cao, dùng kim phun điện tử, vậy e muốn chế thêm 1 bộ lọc dầu điezel cho máy 200-8, đã bác nào làm chưa cho em xin ít kinh nghiệm và hình ảnh với.
chân thành cảm ơn các bác đã tư vấn và giúp đỡ[/QUOTE]
Bác nên chế thêm 1 lọc tách nước, nếu cần thiết thì thêm 1 lọc thô.
Bình dầu -> lọc nước -> lọc thô-> bơm máy -> lọc tinh... rồi ts bơm cao áp.
Bạn nên xả lọc lắng nước 1 tuần 1 lần hoặc lâu hơn tùy mức nl của bạn có đảm bảo k. Vì là dầu máy xúc nên chủ yếu là dầu công trường vs dầu phi nên cần lưu ý. Chúc bạn thành công.

MANNFILTERS

Tài xế O-H
OTE="hoanden, post: 465542, member: 210997"]Do dầu ở việt nam mình bẩn quá, mà máy thì đời cao, dùng kim phun điện tử, vậy e muốn chế thêm 1 bộ lọc dầu điezel cho máy 200-8, đã bác nào làm chưa cho em xin ít kinh nghiệm và hình ảnh với.
Bạn nên xả lọc lắng nước 1 tuần 1 lần hoặc lâu hơn tùy mức nl của bạn có đảm bảo k. Vì là dầu máy xúc nên chủ yếu là dầu công trường vs dầu phi nên cần lưu ý. Chúc bạn thành công.[/QUOTE]

Khi lắp thêm bộ lọc thô phải đảm bảo lưu lượng bằng hay lớn hơn động cơ yêu cầu.
Bạn nên dùng sơ đồ: Thùng dầu - lọc thô (loại có tách nước) - bơm cấp nhiên liệu- loc tinh- bơm. như vây thì bơm cấp NL bơm dầu đã qua lọc sẽ bền hơn. Chỉ lưu ý đoạn từ Thùng dầu - lọc thô (loại có tách nước) - bơm cấp nhiên liệu sẽ có áp suất thấp hơn khí quyển nên dễ bị air- thiếu dầu hay không nên dầu.
Ảnh kèm theo là bộ lọc thô tách nước có bơm tay cho máy công suất tới 380HP
Thanh 0903 999 821

Manhgia

Tài xế O-H
Do dầu ở việt nam mình bẩn quá, mà máy thì đời cao, dùng kim phun điện tử, vậy e muốn chế thêm 1 bộ lọc dầu điezel cho máy 200-8, đã bác nào làm chưa cho em xin ít kinh nghiệm và hình ảnh với.
..cũng dc..chế them 1 coc sau loc thô tren duong hut..nhăm loại bỏ them nuoc la,tap chat va can ban..cug ko anh huong den kha nag lv cua may...

hoanden

Tài xế O-H
Bạn nên xả lọc lắng nước 1 tuần 1 lần hoặc lâu hơn tùy mức nl của bạn có đảm bảo k. Vì là dầu máy xúc nên chủ yếu là dầu công trường vs dầu phi nên cần lưu ý. Chúc bạn thành công.

Khi lắp thêm bộ lọc thô phải đảm bảo lưu lượng bằng hay lớn hơn động cơ yêu cầu.
Bạn nên dùng sơ đồ: Thùng dầu - lọc thô (loại có tách nước) - bơm cấp nhiên liệu- loc tinh- bơm. như vây thì bơm cấp NL bơm dầu đã qua lọc sẽ bền hơn. Chỉ lưu ý đoạn từ Thùng dầu - lọc thô (loại có tách nước) - bơm cấp nhiên liệu sẽ có áp suất thấp hơn khí quyển nên dễ bị air- thiếu dầu hay không nên dầu.
Ảnh kèm theo là bộ lọc thô tách nước có bơm tay cho máy công suất tới 380HP
Thanh 0903 999 821

[ÂTTÂCH=full]42965[/ÂTTACH][/QUOTE]
Cam ơn bác đã tư vấn. Máy của e đã có 1 lọc tách nước & 1 lọc tinh. Như vậy có cần chế thêm 1 lọc thô nữa ko bác?

news_tech

Tài xế O-H
SK200-8 có 02 lọc thô ( tách nước được luôn) đấu song song rồi+ 01 lọc tinh cụ còn chế thêm gì nữa. quan trọng là ý thức lái máy và phương thức cấp dầu cụ ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên