Hỏi cảm biến tay cửa ngoài

hanhthuy1990
Bình luận: 26Lượt xem: 1,946

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi cảm biến tay cửa ngoài này nó hoạt động thế nào ạ? Em thấy xe toàn báo lỗi này mà chưa biết cách kiểm tra nó như thế nào vì chưa biết nguyên lý. mong các bác chỉ giáo ạ.

texas

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi cảm biến tay cửa ngoài này nó hoạt động thế nào ạ? Em thấy xe toàn báo lỗi này mà chưa biết cách kiểm tra nó như thế nào vì chưa biết nguyên lý. mong các bác chỉ giáo ạ.

tôi thấy cụ chả có cái gì là động não suy nghĩ cả ,cái gì cũng phải hỏi từ cái đơn giản nhất bớt sống dựa đi

NgheAn.

Tài xế O-H
tôi thấy cụ chả có cái gì là động não suy nghĩ cả ,cái gì cũng phải hỏi từ cái đơn giản nhất bớt sống dựa đi
Có thể cụ nói đúng cũng có thể ng ta chưa biết mà tìm hiểu chưa rõ. Vì cái này cũng thuộc dòng xế sang mới có. Cụ biết thì tư vấn hộ ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Vâng. Cái não của em nó kém quá nên làm mọi cách chả tìm ra được. Bác biết thì chỉ giáo dùm em chứ nếu bác biết mà làm ra vẻ ta đây thì chả cần bác phải trả lời cho em đâu. Chắc gì bác đã động được não.9

lhquang

Tài xế O-H
ac, người ta post pan lên để nhờ các bác phán bệnh giúp, sao các bác không phán bệnh mà toàn phan nhau không vậy?
Bác chủ có thông tin gì chưa?
Loại chạm thì mình có cái hình này share với bác

Untitled 1.png

hanhthuy1990

Tài xế O-H
ac, người ta post pan lên để nhờ các bác phán bệnh giúp, sao các bác không phán bệnh mà toàn phan nhau không vậy?
Bác chủ có thông tin gì chưa?
Loại chạm thì mình có cái hình này share với bác

View attachment 43021
Bác cho em xin thêm mấy cáy chữ của bề mặt phát hiện bên trong và bề mặt phát hiện bên ngoài với ạ? cái em cần là nó phát hiện có tay chạm vào tay cửa như thế nào? truyền tín hiệu về hộp dạng tín hiệu gì? kiểm tra tín hiệu như thế nào để xác định được cảm biến còn tốt hay đã hỏng ấy ạ.

lhquang

Tài xế O-H
Nó cấu tạo gồm 2 cảm biến tay mở cửa trong/ngoài bạn nhé, tích hợp làm 1 vào tay nắm cửa.
Outer Detection zone --> chạm nhẹ tay lên thì nó nhận được ngay, tín hiệu điện qua mạng CAN đưa về Hộp điều khiển trung tâm để xử lý, xác nhận yêu cầu mở khóa.
Inner Detection zone--> không cần chạm vào, chỉ cần đưa tay vào thì nó nhận tín hiệu ngay, đồng thời truyền tín hiệu điện qua mạng CAN--> hộp điều khiển trung tâm, xử lý, xác nhận yêu cầu mở khóa.
Nguyên lý thì chung chung vậy thôi, chứ mổ xẻ sâu vào thì .... :(

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nó cấu tạo gồm 2 cảm biến tay mở cửa trong/ngoài bạn nhé, tích hợp làm 1 vào tay nắm cửa.
Outer Detection zone --> chạm nhẹ tay lên thì nó nhận được ngay, tín hiệu điện qua mạng CAN đưa về Hộp điều khiển trung tâm để xử lý, xác nhận yêu cầu mở khóa.
Inner Detection zone--> không cần chạm vào, chỉ cần đưa tay vào thì nó nhận tín hiệu ngay, đồng thời truyền tín hiệu điện qua mạng CAN--> hộp điều khiển trung tâm, xử lý, xác nhận yêu cầu mở khóa.
Nguyên lý thì chung chung vậy thôi, chứ mổ xẻ sâu vào thì .... :(
Dạ bác vẫn chưa trả lời đúng câu hỏi em cần rồi. Em hỏi nguyên lý làm việc và tín hiệu cảm biến dạng gì? Vì ở cảm biến 2 dây trong đó 1 dây mass rồi nên tín hiệu của nó không phải là CAN.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên