Động cơ Navara bán tải đời 2010 máy dầu gãy tay biên, thủng lốc máy, cán cụ phán giúp là do đâu?

L
Bình luận: 22Lượt xem: 1,821

lhquang

Tài xế O-H
Mình có ông bạn có con Navara bán tải đời 2010 máy dầu, động cơ 2.5 tăng áp vừa đi được 20.000km, bổng một ngày đẹp trời em nó đùng 1 phát, nằm 1 đống, kéo về xưởng kiểm tra thì bị gãy tay biên và thủng lốc máy. Đang hoang mang không biết vì sao? Các bác phân tích giúp em với!

MANNFILTERS

Tài xế O-H
Mình có ông bạn có con Navara bán tải đời 2010 máy dầu, động cơ 2.5 tăng áp vừa đi được 20.000km, bổng một ngày đẹp trời em nó đùng 1 phát, nằm 1 đống, kéo về xưởng kiểm tra thì bị gãy tay biên và thủng lốc máy. Đang hoang mang không biết vì sao? Các bác phân tích giúp em với!

Phải xem cụ thể mới phán được chứ:
Nêu chỉ lỏng bu lông biên thi do lỗi sản xuất.
Nếu do thiếu nhớt, tắc nhớt, thì do người sử dụng...
Thanh 0903 999 821

thaicktn

Tài xế O-H
xe mới mà bị cũng hơi hiếm, những nguyên nhân cơ bản là, nhớt bôi trơn có đầy đủ bị rò đâu không, có bị tắt không, nước làm mát có đầy đủ rò nước không. xe này hộp số thường hay tự động vậy bạn. bản thân tôi nghỉ hộp số tự động có hư hỏng cũng rất nguy hiểm.

trunglua2011

Tài xế O-H
đang chạy ngon lành ma đột ngột bị thì chỉ có thể do lỗi gia công,còn trước đó có tiếng gõ thì có thể do vỡ bạc biên trước hoặc lỏng ốc tay biên mới gây ra nv
ngoài ra nếu do thủy kích thì quá rõ ràng

LeDinhVu

Tài xế O-H
Xe của ông bạn cụ em nghĩ lỗi do nhà sản xuất. Lỗi này rất hiếm gặp, em cũng có gặp 1 vai trường hợp như cụ nói. Và Navara ko phải là điển hình. Ford cũng hay gặp. Tay biên rất giòn và dễ gãy. Hàng lắp ráp nên ko dám nói chất lượng tốt nhất 100%

lhquang

Tài xế O-H
Xe của ông bạn cụ em nghĩ lỗi do nhà sản xuất. Lỗi này rất hiếm gặp, em cũng có gặp 1 vai trường hợp như cụ nói. Và Navara ko phải là điển hình. Ford cũng hay gặp. Tay biên rất giòn và dễ gãy. Hàng lắp ráp nên ko dám nói chất lượng tốt nhất 100%
Dạ bẩm cụ, theo em biết thì xe bán tải như Navara, BT50, Ranger đều nhập Thái Lan cả, VN làm gì có vé. Còn Tay biên theo thiết kế là bộ phận trung gian giữa Trục cơ và Piston, là chi tiết hấp thu lực khí thể nên thiết kế có độ bền mỏi rất cao.
đang chạy ngon lành ma đột ngột bị thì chỉ có thể do lỗi gia công,còn trước đó có tiếng gõ thì có thể do vỡ bạc biên trước hoặc lỏng ốc tay biên mới gây ra nv
ngoài ra nếu do thủy kích thì quá rõ ràng
Lỗi chế tạo thì hay lắp ráp thì em chưa dán phán, mình cũng không để ý lắm nhưng nghe ông bạn nói thì mọi lần đi khám không nghe len keng gì của dấu hiệu rơ lỏng. Bác nào có kinh nghiệm về thủy kích phán giúp em với :mad:

lhquang

Tài xế O-H
Dạ bẩm cụ, theo em biết thì xe bán tải như Navara, BT50, Ranger đều nhập Thái Lan cả, VN làm gì có vé. Còn Tay biên theo thiết kế là bộ phận trung gian giữa Trục cơ và Piston, là chi tiết hấp thu lực khí thể nên thiết kế có độ bền mỏi rất cao.

Lỗi chế tạo thì hay lắp ráp thì em chưa dán phán, mình cũng không để ý lắm nhưng nghe ông bạn nói thì mọi lần đi khám không nghe len keng gì của dấu hiệu rơ lỏng. Bác nào có kinh nghiệm về thủy kích phán giúp em với :0
Thủy kích mà tắm ao rồi đề lại thì nó ra nông nổi này thì phải lắm!
Nhưng có khi nào em nó bị sạc sữa lâu ngày không các bác ? :O

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên