Nạp gas bao nhiêu thì đủ?

C
Bình luận: 52Lượt xem: 41,506

camri

Tài xế O-H

Em đọc trong các tài liệu của Toyota hướng dẫn thì áp suất phía áp thấp từ 1,5-2,5 Kg/cm2, còn phía áp cao từ 16-18Kg/cm2 là đủ gas, em đã làm theo đúng như thế nhưng quan sát qua mắt gas thấy vẫn còn nhiều bọt, độ lạnh thì không đủ. Trên thực tế em thấy các bác thợ lạnh nạp gas dạng lỏng vào phía áp thấp trong lúc máy đang nổ và mở lạnh (Toyota cấm nạp theo kiểu này), với lại họ nạp đến áp suất từ 4-4,5 Kg/cm2 (độ lạnh rất sâu). Vậy các Bác cho em hỏi áp suất bên phía áp thấp nên là bao nhiêu và cách nạp gas của bác thợ lạnh trên có ổn không? Cám ơn các bác.

tranqkvt

Tài xế O-H
Em đọc trong các tài liệu của Toyota hướng dẫn thì áp suất phía áp thấp từ 1,5-2,5 Kg/cm2, còn phía áp cao từ 16-18Kg/cm2 là đủ gas, em đã làm theo đúng như thế nhưng quan sát qua mắt gas thấy vẫn còn nhiều bọt, độ lạnh thì không đủ. Trên thực tế em thấy các bác thợ lạnh nạp gas dạng lỏng vào phía áp thấp trong lúc máy đang nổ và mở lạnh (Toyota cấm nạp theo kiểu này), với lại họ nạp đến áp suất từ 4-4,5 Kg/cm2 (độ lạnh rất sâu). Vậy các Bác cho em hỏi áp suất bên phía áp thấp nên là bao nhiêu và cách nạp gas của bác thợ lạnh trên có ổn không? Cám ơn các bác.
theo ngu kiến của em thì tài liệu bác đọc rất chính xác,nhưng bác xem mắt gas thấy thiếu do bác không đọc kỹ đó.hãng khuyên nên nạp gas và châm dầu đúng theo thông số ghi trên xe là đảm bảo nhất vì hệ thống điều hòa còn ảnh hưởng bởi nhiệt độ bên ngoài và khà năng giải nhiệt của giàn nóng thành ra áp suất sẽ thay đổi
[MERGETIME="1408873570"][/MERGETIME]
còn vấn đề các bác thợ ngoài nạp gas lỏng vào hệ thống khi đang hoạt động là không đúng vì máy nén chỉ nén hơi gas ở nhiệt độ và áp suất thấp,nếu cho nén gas lỏng thì sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ cũng như độ bền máy nén bác ah
[MERGETIME="1408873575"][/MERGETIME]
còn vấn đề các bác thợ ngoài nạp gas lỏng vào hệ thống khi đang hoạt động là không đúng vì máy nén chỉ nén hơi gas ở nhiệt độ và áp suất thấp,nếu cho nén gas lỏng thì sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ cũng như độ bền máy nén bác ah
[MERGETIME="1408873594"][/MERGETIME]

tungphamflv

Tài xế O-H
nạp gas máy lạnh ô tô :phía thấp áp 1,5 - 2,5kg/cmv; cao áp 14-16kg/cmv(ở v=1400v/phut (chú ý nhiệt độ môi trường mà cân đo nhé) . nếu ở off thì cao áp =thấp áp=6kg/cmv.
nạp gas ở thể khí vào phía thấp áp lúc máy đang on .nạp thể lỏng như này là hư block ngay lập tức.
trường hợp của bạn thì bạn phải từ từ . cân áp cho thật chnhs sát. quan sat đồng hồ kỹ 1 chut.
nếu áp đủ thì có thể van tiêt lưu bị bẩn ,nghẹt ko hoàn toàn,. hoăc dư nhơt cung dẫn đến nhiều bột và ít lạnh.
kinh nghiệm chưa có , chỉ là góp ý. xin bà con nhẹ tay
có ích thì cho em it xăng nha cac bác .em là thành viên mới nên kém nhiên liệu quá.

AutoAC

Tài xế O-H
Khi lắp đồng hồ kiểm tra, chưa bật AC, mở hết 2 van bên cao và thấp thì áp suất bằng nhau phải không ạ? Và khi nạp gas sau khi súc rửa toàn hệ thống, thì kim của đồng hồ bên cao và thấp sẽ dao động ra sao? Trước học lý thuyết như mơ ngủ, các bác chỉ giúp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Khi lắp đồng hồ kiểm tra, chưa bật AC, mở hết 2 van bên cao và thấp thì áp suất bằng nhau phải không ạ? Và khi nạp gas sau khi súc rửa toàn hệ thống, thì kim của đồng hồ bên cao và thấp sẽ dao động ra sao? Trước học lý thuyết như mơ ngủ, các bác chỉ giúp
Trước hết, bác cứ phải nghĩ là lý thuyết và thực tế là giống nhau đi đã

0966692334

Tài xế O-H
phụ thuoc vao nhiet do moi truong la sao . mong các cu chi giáo . e con non lam nen chua hieu het dc
theo thời tiết. llue như nhiều đồ ngoài trời khoảng hơn 30do áp sát dao động từ 14den 16kg còn nhiệt độ ngoài trời càng giảm thì áp xe giảm . còn tùy vào giận lòng của cụ tản nhiệt tốt ko nữa thì mới kết luận đk

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vâng e cũng thấy nhiều thợ nạp ga lỏng ( dốc ngược bình) nạp trên đường thấp áp. bác cái bánh là người có nhiều kinh nghiệm bác giải thích giúp e được k ạ?
- Họ có thể gặp may
- Khi vào đến nơi, thì gaz không hoàn toàn là chất lỏng nữa nên không bị hỏng

Fob

Tài xế O-H
Bác cho em xin tài liệu toyota tham khao đc ko. Thanh bác nhiều thang.lelvt@gmail.com

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên