Máy Komatsu 120-3 mất kết hợp

hanhnguyenbc09
Bình luận: 18Lượt xem: 2,211

hanhnguyenbc09

Tài xế O-H
kính mong các cụ giúp đỡ,hôm qua e đi làm gặp ca bệnh lạ trên máy komatsu pc120-3,nếu di chuyển mà kết hợp kéo cần là máy đứng im,mỗi lần lên dốc cao là rất vất vả,vì không co cần được khi di chuyển,còn khi làm việc tất cả bình thường,nó còn khỏe như trâu ấy ạ,
e kiểm tra thông số các thông số như sau
áp pump chính 280kg/cm2 cả 2 bên
áp không tải khoảng 33-35kg/cm2
TVC 16kg/cm2
jetsensor 17kg/cm2
rất mong các bác giúp đỡ ạ

chân thành cảm ơn các cụ trước

Manhgia

Tài xế O-H
kính mong các cụ giúp đỡ,hôm qua e đi làm gặp ca bệnh lạ trên máy komatsu pc120-3,nếu di chuyển mà kết hợp kéo cần là máy đứng im,mỗi lần lên dốc cao là rất vất vả,vì không co cần được khi di chuyển,còn khi làm việc tất cả bình thường,nó còn khỏe như trâu ấy ạ,
e kiểm tra thông số các thông số như sau
áp pump chính 280kg/cm2 cả 2 bên
áp không tải khoảng 33-35kg/cm2
TVC 16kg/cm2
jetsensor 17kg/cm2
rất mong các bác giúp đỡ ạ

chân thành cảm ơn các cụ trước
..trước tiên bac ktra hôp tay change...

hanhnguyenbc09

Tài xế O-H
đã đổi 2 đường á chính,ko ăn thua,máy này họ mới mua lại hình như nó có tiền sử bệnh này thì phải
NC e cũng đã chỉnh lên 7kg/cm2 ko thấy hiệu quả gì cả
tay điều khiển còn chắc chắn,đảm bảo ty đi đúng hành trình
mong các cụ chém nhiệt tình e phát ạ

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Nếu nhà cháu nhớ không nhầm thì máy có 1 em van điện nằm dưới gầm ngăn kéo có ty ô điều khiển đi vào ngăn kéo nằm bên phía thùng dầu cụ ép cưỡng bức con van điện đó thì máy hết bệnh

phandinhdong

Tài xế O-H
Bệnh này có nghĩa là lúc kép arm thì vẫn làm việc 2bớm.eo chịu tách bom de di chuyen.dg gặp con kobeco 300 dính như thê.tisnh chế duong tách bơm riêng khi di chuyển đấy.cac cụ cho ý kiến

chxm

Tài xế O-H
Các cụ tiện đây cho em hỏi 2 đường khiển từ ngăn kéo về balo đấu sao cho chuẩn ạ .máy pc120-3.
- hai đường của senxơ ngăn kéo về zắc nối piton 8,10 ngắt bơm khi ở chế độ không tải. cụ tìm xem dầu áp 17kg có về đúng chỗ không

bao7329

Tài xế O-H
Các cụ tiện đây cho em hỏi 2 đường khiển từ ngăn kéo về balo đấu sao cho chuẩn ạ .máy pc120-3.
- hai đường của senxơ ngăn kéo về zắc nối piton 8,10 ngắt bơm khi ở chế độ không tải. cụ tìm xem dầu áp 17kg có về đúng chỗ không
Vâng cái chính là em muốn hỏi cái đường áp cao của jetsenso nó nằm trong hay ngoài trên balo ạ .tại vì em xem mấy con nó đấu lộn xộn mà vẫn thấy nó làm không thất sịt tải gì cả cụ ạ

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
chơi kiểu này cho ngon ăn

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

chxm

Tài xế O-H
bây giờ tạm quy ước thế này cụ
ta chiều có bin điện TVC là trên, còn ngược lại.
- cụ thổi vào 1 trong 2 đường trên ba lo đường nào thông về hồi. đó là đường bên ngoài ( cổ thấp ) ngăn kéo (chia)
- thổi đường nào không thông về hồi. chính là đường áp jetsensơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên