Xe yamaha sirius khó khởi động

L
Bình luận: 22Lượt xem: 7,568

longthe2011

Tài xế O-H
Mình mới mua xe yamaha sirius phanh cơ đời 2015, xe chạy chưa tới 500km. xe có hiện tượng để quá 2 ngày xe khi khởi động phải mất 30 phút mới nổ được, như thế bình cũng gần hết luôn. Mình có hỏi đại lý nhưng họ nói thiếu trách nhiệm là : "dòng xe này chiếc nào cũng như vậy". Thực tế năm 2010 mình cũng mua một chiếc như vậy đến giờ vẫn đề tốt không có hiện tượng chậm nổ nói trên. Xin chỉ giup cách khắc phục. Cảm ơn nhiều.

ThanhvinhhondaR

Tài xế O-H
Thường dòng xe sirius la vay!bác làm thử theo cách của em đi. Bác khởi động cho máy nổ vài phút , để chế độ cầm chừng, bác xiếc óc gió vào theo chiều kim đồng hồ nửa vòng cho em.ko đc nhiều hơn . Nhớ đánh giấu trước khi chỉnh ốc gió nhá: ( ddể bíết đừong trả lại)rồi để hôm sau xem thế nào . Đừng sợ hao xăng nhé. Em đã làm 2 em rồi

longthe2011

Tài xế O-H
Cảm ơn các bạn, Mình đã xiếc ốc gió 1 vòng giờ mặt dù bệnh chưa hết hẵn nhưng dỡ hơn nhiều. không phải dề tới hết bình rùi dạp thêm mới nổ như lúc trước.

haibeo242

Tài xế O-H
cứ chỉnh galenty vs vít gió như các bạn trên nói là đc bác ơi ..xe em cũng bị tình trạng tương tự ...sau khi chỉnh đề phát được luôn ...

Grate

Tài xế O-H
Mình mới mua xe yamaha sirius phanh cơ đời 2015, xe chạy chưa tới 500km. xe có hiện tượng để quá 2 ngày xe khi khởi động phải mất 30 phút mới nổ được, như thế bình cũng gần hết luôn. Mình có hỏi đại lý nhưng họ nói thiếu trách nhiệm là : "dòng xe này chiếc nào cũng như vậy". Thực tế năm 2010 mình cũng mua một chiếc như vậy đến giờ vẫn đề tốt không có hiện tượng chậm nổ nói trên. Xin chỉ giup cách khắc phục. Cảm ơn nhiều.
Dòng xe yamaha thì thường là vậy, nhất là sirius ,mình cũng có 1 ẻm ,để 1 ngày k đi là khó nổ rồi .Nhưng mà 30 phút mới nổ đc là cũng có vấn đề đấy ...Nếu muốn dễ nổ bạn có thể chỉnh galanti cho lớn lên , hoặc kéo air khi nổ máy .kéo air rồi đạp cho nổ chừng 2 phút là máy nóng chạy vi vu..chuyện thường thôi Bác ah

AET_Lam

Tài xế O-H
Hiện tại em có chiếc taurus củng có hiện tượng như anh. Cách khắc phục của em là đạp vào buổi sáng thì nổ. khi xe nóng máy thì em đề.

huanggui

Tài xế O-H
đa số dong xe số chê thường của yamaha đều vậy cách khắc phục là văn vít gió vào cho ăn nhiêu xăng hơn môt chút mà mỗi buổi sang tốt nhất là nên đạp nổ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên