Lexus 460 đời 2007 cần trợ giúp

duytung1988
Bình luận: 15Lượt xem: 1,538

duytung1988

Tài xế O-H
khi xe vào xưởng chủ xe đã vào hãng đọc lỗi và báo thay hai kim phun trực tiếp số 2 và số 7 .máy nổ rung giật .vì giá hãng đắt nên chủ xe đã đến chỗ em e đã thay kim số hai và số 7 rùi máy nổ tròn ok không giật nhưng khi chạy nóng máy lên tầm 30 km thì xe nổi đèn check báo lỗi p0304 cylinder 4 misfire detected và p0307cylinder 7 misfire detected và lỗi p0300 random multiple cylinder misfire detected bác nào gặp vụ này chưa tư vấn e với e đã thông xúc kim phun trực tiếp và kim phun gián tiếp rùi mà vẫn chưa ok máy nổ bình thường nhưng cứ chạy 30km là nổi check và nổi một lúc lại tắt

phamchieu334

Tài xế O-H
khi xe vào xưởng chủ xe đã vào hãng đọc lỗi và báo thay hai kim phun trực tiếp số 2 và số 7 .máy nổ rung giật .vì giá hãng đắt nên chủ xe đã đến chỗ em e đã thay kim số hai và số 7 rùi máy nổ tròn ok không giật nhưng khi chạy nóng máy lên tầm 30 km thì xe nổi đèn check báo lỗi p0304 cylinder 4 misfire detected và p0307cylinder 7 misfire detected và lỗi p0300 random multiple cylinder misfire detected bác nào gặp vụ này chưa tư vấn e với e đã thông xúc kim phun trực tiếp và kim phun gián tiếp rùi mà vẫn chưa ok máy nổ bình thường nhưng cứ chạy 30km là nổi check và nổi một lúc lại tắt
báo bỏ lửa vậy Bác đã đổi thử mobin ,đổi kim phun đổi buzi hai máy báo bỏ lửa sang máy khác xem thế nào.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bị tụt hơi rồi, bác

huynhmotors

Tài xế O-H
Em có làm 2 trường hợp 1 là con Mer C200 /01 , 2 là con Lexus RX 330 , 2con này báo lỗi random misfire detected và em thay lọc xăng là ok vậy bác thay lọc xăng đi xem sao.

nguyen nghi

Tài xế O-H
máy 1ur-fse đúng không bác. Để chắc chắn bác nên dùng máy xem misfire của hai máy báo lỗi là bổ bao nhiêu lần và tại vòng tua bao nhiêu so với máy khác. Cho máy nổ nóng tới khi báo check đo áp buồng đốt máy báo lỗi, cuối cùng là kiểm tra khe hở nhiệt của hai máy bỏ (con đội thủy lực đấy nhé).

duytung1988

Tài xế O-H
máy 1ur-fse đúng không bác. Để chắc chắn bác nên dùng máy xem misfire của hai máy báo lỗi là bổ bao nhiêu lần và tại vòng tua bao nhiêu so với máy khác. Cho máy nổ nóng tới khi báo check đo áp buồng đốt máy báo lỗi, cuối cùng là kiểm tra khe hở nhiệt của hai máy bỏ (con đội thủy lực đấy nhé).
e đã có kiể tra như bác nói nó báo máy số 5 và máy số 6 ở vòng tua 3000 nhưng cứ bỏ lúc đèn check nổi rùi đèn lại tắt ko đủ thời gian để kiểm tra bác ạ

nguyen nghi

Tài xế O-H
e đã có kiể tra như bác nói nó báo máy số 5 và máy số 6 ở vòng tua 3000 nhưng cứ bỏ lúc đèn check nổi rùi đèn lại tắt ko đủ thời gian để kiểm tra bác ạ
Techstream sẽ xem đc dữ liệu báo misfire bao nhiêu lần và ở vòng tua bao nhiêu. Em nghĩ nbác cứ đo hơi cho chắc đi rồi kiểm tra tiếp phần cơ khí sau.

MATTER

Tài xế O-H
2 lỗi này là lỗi bỏ lửa va bỏ lủa gẫu nhiên ạn nên dổi 2buzi va 2 bobin cho máy khác rồi xem ntn đẻ loại trừ .
- xem lai các dây diện.
- bác nen thay tất cả các bu zi theo định kỹ 100.000km với bụz bạch kim thay lọc xăng, thông xúc kim phun,ve sinh họng hút, ( luu ý nếu bạn tháo cả 2 giàn kim phim cao áp và tháp áp phải cẩn thận khi tháo giàn kim phun cao áp vị nó rất dễ bị gẫy mà giá mỗi kim phun là 17 củ đó nha.chuc bạn thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên