Xin tài liệu thiết kế hệ thống treo độc lập!

V
Bình luận: 12Lượt xem: 2,084

viettme

Tài xế O-H
Hiện tại mình đang làm đồ án ô tô, mình đang rất cần tài liệu thiết kế chính thống, hiện tại mình cũng có mấy quyển tính toán thiết kết của mấy thầy trường mình + Tính toán thiết kết ô tô - máy kéo của Nguyễn Hữu Cẩn nhưng nội dung sơ dài quá, hình vẽ thiết kế mà cứ như vẽ tranh, thiếu sót rất nhiều. Bạn nào có tài liệu thiết kế hệ thông treo một cách bài bản không cho mình với . Thanks

tuy890

Tài xế O-H
bác có thài liệu thiết kế hệ treo độc lập hai đòn ngang thanh xoắn ko gửi e xin với.đang làm đồ án mà có nhiều chỗ không hiểu

tuy890

Tài xế O-H

tuy890

Tài xế O-H
ai giúp e giải thích điểm D,E,G,H trên hình là ứng với vị trí nào trên xe,cách tính t1,t2,d1,d2. e cảm ơn rất nhiều

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e cảm ơn.bác cho e hỏi khoảng cách t1,t2.d1,d2 mình có thể tự chon xong kiểm tra bền hay la phải tính toán
Cái này thì tôi chịu, vì tôi có được đi học đâu. Cái kia cứ chém bừa ấy mà. Chắc là t và d là khoảng cách 2 khớp, và nó tính dựa trên khả năng chống xoay quanh tâm do mô men gì đó sinh ra do có khoảng cách từ trục bánh xe (O) đến giá bắt của cái càng đó vào khung

tuy890

Tài xế O-H
Cái này thì tôi chịu, vì tôi có được đi học đâu. Cái kia cứ chém bừa ấy mà. Chắc là t và d là khoảng cách 2 khớp, và nó tính dựa trên khả năng chống xoay quanh tâm do mô men gì đó sinh ra do có khoảng cách từ trục bánh xe (O) đến giá bắt của cái càng đó vào khung
ok cảm ơn bác,e đã hỏi thầy hướng dẫn là mình tự chọn xong kiểm bền.

phong1210

Tài xế O-H
Hiện tại mình đang làm đồ án ô tô, mình đang rất cần tài liệu thiết kế chính thống, hiện tại mình cũng có mấy quyển tính toán thiết kết của mấy thầy trường mình + Tính toán thiết kết ô tô - máy kéo của Nguyễn Hữu Cẩn nhưng nội dung sơ dài quá, hình vẽ thiết kế mà cứ như vẽ tranh, thiếu sót rất nhiều. Bạn nào có tài liệu thiết kế hệ thông treo một cách bài bản không cho mình với . Thanks
bác có tài liệu hệ thống treo này k gửi cho e xin 1 bản với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên